అదానీకి ఎస్‌బీఐ అన్ని వేల కోట్లు ఇచ్చిందా? ఇప్పుడు పరిస్థితి ఏమిటి?

SBI Adani: దిగ్గజ పారిశ్రామికవేత్త గౌతమ్ అదానీ నేతృత్వంలోని అదానీ గ్రూప్ కంపెనీల అంశంప ప్రస్తుతం చర్చనీయాంశంగా మారింది. అమెరికాకు చెందిన పెట్టుబడుల పరిశోధన సంస్థ హిండెన్‌బర్గ్ వారం రోజుల క్రితం విడుదల చేసిన నివేదికతో అంతా తారుమారైంది. అదానీ గ్రూప్ కంపెనీల్లో అవకతవకలు జరిగాయన్న తీవ్ర ఆరోపణలు ప్రస్తుతం సంచలనంగా మారాయి. దీంతో అదానీ గ్రూప్ కంపెనీలకు చెందిన స్టాక్స్ భారీగా నష్టపోతున్నాయి. వారం రోజుల్లోనే గౌతమ్ అదానీ సంపద భారీగా పడిపోయింది. దీంతో ప్రపంచకుబేరుల జాబితా టాప్ 10 నుంచి సైతం ఆయన పడిపోయారు. ఆసియా, దేశంలోనే అత్యంత ధనవంతుడిగానూ పడిపోయారు. ముకేశ్ అంబానీ ఆయనను వెనక్కి నెట్టారు. అదానీ గ్రూప్ షేర్లు భారీగా పతనమవుతున్న నేపథ్యంలో దేశంలోనే అతిపెద్ద బ్యాంకింగ్ సంస్థ స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా పై చర్చ జరుగుతోంది. అదానీ గ్రూప్‌ సంస్థలు ఎస్‌బీఐ ఎన్ని రుణాలు ఇచ్చింది. ఇప్పుడు వాటి పరిస్థితి ఏమిటి అనేది ఇప్పుడు మాట్లాడుకుంటున్న అంశం.

దేశంలోనే అతిపెద్ద లెండర్ స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఎస్‌బీఐ).. అదానీ గ్రూప్ సంస్థలకు సుమారు 2.6 బిలియన్ డాలర్లు ఇచ్చినట్లు ఈ అంశానికి సంబంధం ఉన్న ఓ అధికారి తెలిపారు. నిబంధనల ప్రకారం ఎంత వరకు లోన్ ఇవ్వాలో అందులో 50 శాతం వరకు అదానీ గ్రూప్‌నకు అందించినట్లు చెప్పారు. 2.6 బిలియన్ డాలర్లు అంటే దేశీయ కరెన్సీలు సుమారు 2,13,75,91,30,000 కోట్లు (రూ.21.38 వేల కోట్లు). అలాగే.. విదేశాల్లోని ఎస్‌బీఐకి చెందిన సంస్థల ద్వారా మరో 200 మిలియన్ డాలర్లు అందించినట్లు సమాచారం.

లక్షల కోట్లు నష్టం.. ‘అదానీ’కి తగిలిన 10 ఎదురుదెబ్బలు ఇవే..!

అదానీ గ్రూప్‌లో పెట్టుబడులు, ప్రస్తుత పరిస్థితులపై స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా ఛైర్మన్ దినేశ్ కుమార్ ఖారా కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. అదానీ గ్రూప్‌కు రుణాలు ఇచ్చామని, అయితే, వెంటనే ప్రభావం ఉంటుందని భావించడం లేదన్నారు. మరోవైపు.. అదానీ గ్రూప్ సంస్థలు భారీగా నష్టపోతున్న నేపథ్యంలో ఆ సంస్థలకు ఇచ్చిన రుణాలపై వివరాలు అందించాలని బ్యాంకింగ్ రెగ్యూలేటరీ సంస్థ రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్‌బీఐ).. దేశంలోని బ్యాంకులను ఆదేశించిందని బ్లూమ్‌బర్గ్ న్యూస్ వెల్లడించింది. అయితే, ఆర్‌బీఐ నుంచి అధికారిక ప్రకటన రావాల్సి ఉంది. మరోవైపు.. అదానీ గ్రూప్ 21వేల కోట్ల లోన్లపై ఎస్‌బీఐ సైతం ఎలాంటి ప్రకటన చేయలేదు.

అదానీకి రుణాలు ఇచ్చిన ఇతర బ్యాంకులు..

షేర్లు భారీగా పడిపోతున్న నేపథ్యంలో అదానీ గ్రూప్ సంస్థలకు ఏ బ్యాంకులు రుణాలు ఇచ్చాయనే అంశం కీలకంగా మారింది. ఎస్‌బీఐతో పాటు పలు బ్యాంకులు అదానీ గ్రూప్ సంస్థలకు లోన్లు ఇచ్చాయి. అందులో పంజాబ్ నేషనల్ బ్యాంక్ 70 బిలియన్ రూపాయలు అందించినట్లు గత నెలలో బ్యాంక్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ అతుల్ గోయెల్ తేలిపారు. అలాగే.. ప్రైవేట్ సెక్టార్ బ్యాంక్ ఐడీఎఫ్‌సీ ఫస్ట్ బ్యాంక్ లిమిటెడ్ అదానీకి తమ మొత్తం లోన్లలో 0.1 శాతం ఇచ్చిన సెబీకి తెలిపింది. దీంతో పాటు ఇండస్ ఇండ్ బ్యాంక్ 29 ట్రిలియన్ రూపాయాలు ఇచ్చినట్లు వెల్లడించింది.

Read Latest

Business News and Telugu News

Also Read:

అదానీ, భారత మార్కెట్లను వణికిస్తున్న అంబులెన్స్ డ్రైవర్.. అసలీ హిండెన్‌బర్గ్ చరిత్ర ఏంటి?

అదానీ గ్రూప్ సంచలనం.. ఇన్వెస్టర్లందరికీ తిరిగి డబ్బులు.. అసలేమైంది?

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *