బ్రహ్మచారిగా ఉండిపోదాం అనుకున్నా.. మూడు పెళ్లిళ్లపై పవన్ కళ్యాణ్ వివరణ

టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు పేరు చెబితే ‘వెన్నుపోటు’ అంశాన్ని ప్రస్తావించే ప్రత్యర్థులు.. ఇప్పుడు జనసేన అధ్యక్షుడు పవన్ కళ్యాణ్ (Pawan Kalyan) ఊసెత్తితే మూడు పెళ్లిళ్లను తెరపైకి తీసుకొస్తున్నారు. ముఖ్యంగా పవన్ కళ్యాణ్ రాజకీయాల్లోకి వచ్చిన తరవాత ఈ మూడు పెళ్లిళ్ల అంశం బాగా చర్చకు దారితీసింది. పవన్ కళ్యాణ్‌‌తో పాటు ఆయన అభిమానులను ఇబ్బంది పెట్టింది. అయితే, మూడు పెళ్లిళ్లు అనేది తన వ్యక్తిగతమని.. దానికి ప్రజాసేవకు లింకు పెట్టాల్సిన అవసరం లేదని ఇప్పటికే పవన్ కళ్యాణ్ చాలా సార్లు చెప్పారు. అయితే, ఇదే అంశం మరోసారి నందమూరి బాలకృష్ణ (Balakrishna) ‘అన్‌స్టాపబుల్’ (Unstoppable) షోలో ప్రస్తావనకు వచ్చింది.

బాలకృష్ణ హోస్ట్ చేస్తోన్న ‘అన్‌స్టాపబుల్’ రెండో సీజన్ ఆఖరి ఎపిసోడ్ పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్‌తో చేసిన సంగతి తెలిసిందే. రెండు భాగాలుగా ప్రసారం కానున్న ఈ ఎపిసోడ్ తొలి భాగం నేడు ఆహా ఓటీటీ ప్లాట్‌ఫాంలో అందుబాటులోకి వచ్చింది. తొలి భాగం చాలా సరదాగా సాగింది. పవన్ కళ్యాణ్‌ను భయ్యా అంటూ సరదాగా పిలిచిన బాలయ్య ఆయన దగ్గర నుంచి సమాచారం బాగానే రాబట్టారు. ముఖ్యంగా తెలుగు రాష్ట్రాల్లో బాగా నలిగిన మూడు పెళ్లిళ్ల అంశంలో పవన్ కళ్యాణ్ కోణం ఏంటో పూర్తిగా ప్రజలు తెలుసుకునేలా చేశారు.

‘పెళ్లిళ్ల గొడవేంటి భయ్యా’ అని చాలా సింపుల్‌గా బాలయ్య అడిగేసినా.. పవన్ కళ్యాణ్ మాత్రం చాలా క్షుణ్ణంగా వివరణ ఇచ్చారు. ‘‘జీవితంలో అసలు పెళ్లే చేసుకోకూడదు అనుకున్నా. బ్రహ్మచారిగా ఉండిపోవాలి.. యోగామార్గంలోకి వెళ్లాలి అనుకున్నా. కానీ, నా జీవిత ప్రయాణం చూసుకుంటే.. నేనేనా.. నాకేనా ఇన్నిసార్లు జరిగాయి అనిపిస్తుంది. ఏదీ నేను ప్లాన్ చేయలేదు. నేను ఎప్పుడూ చాలా సంప్రదాయబద్ధంగా బతికే వ్యక్తిని. ఫస్ట్ నేను మ్యారేజ్ చేసుకున్నప్పుడు చాలా సంప్రదాయబద్ధమైనది, ఇంట్లో వాళ్లు చూసింది. రిలేషన్‌షిప్‌లో కొన్ని కుదరవు కాబట్టి విడిపోతారు. రెండోసారి పెళ్లిచేసుకున్నప్పుడు ఏకాభిప్రాయం రాకో.. వేరే ఏదో కారణంతో విడిపోయాం. ప్రతీసారి మూడు పెళ్లిళ్లు అంటుంటే.. ముగ్గురినీ ఒకేసారి చేసుకోలేదురా బాబు, ముగ్గురితో ఒకేసారి ఉండట్లేదు, ఒక వ్యక్తితో కుదరలేదు ఇంకోసారి చేసుకోవాల్సి వచ్చింది. ఆ వ్యక్తితో కుదరలేదు ఇంకోసారి చేసుకున్నాను. నేనేదో కోరుకొనో వ్యామోహంతో చేసుకోలేదు, జరిగాయంతే’’ అని పవన్ కళ్యాణ్ వివరించారు.

తాను రాజకీయాల్లో ఉన్నాను కాబట్టి విమర్శించడానికి అదొక ఆయుధంలా అయిపోయిందని పవన్ కళ్యాణ్ అభిప్రాయపడ్డారు. ‘‘నేను ఏమనుకుంటానంటే.. ఎవరో ఒకళ్లు ఏదో ఒకటి తిట్టాలి కాబట్టి పర్లేదులో తిట్టుకోనియ్ అనుకుంటాను. లోపల నాకు ఎలాంటి తప్పుచేశాననే భావన లేదు’’ అని పవన్ కళ్యాణ్ అన్నారు. అయితే, తాను ఎక్కువ మందికి తెలుసు కాబట్టి.. తన జీవితం తేటతెల్లం కాబట్టి ఈ విషయం చర్చనీయాంశమైందని అన్న పవన్ కళ్యాణ్.. తాను ఎంతో మంది అధికారులను, తనను విమర్శించే ఎంతో మంది నాయకుల వ్యక్తిగత జీవితాలను చూశానని, వాళ్ల వ్యక్తిగత జీవితాల్లో తనకు మించిన ఆసక్తికర విషయాలు ఉన్నాయని అన్నారు. అయితే, తన సంస్కారం వాళ్ల గురించి మాట్లాడనివ్వదని, చెప్పనివ్వదని అన్నారు.

‘‘ఒక విమర్శించాలంటే వాళ్ల ఇంట్లో ఆడపడుచుల పరిస్థితి చూస్తాను. మనం ఏదన్నా గబుక్కున మాటంటే వాళ్లు బాధపడతారని నా విఘ్నత, సంస్కారం మాట్లాడనివ్వకుండా ఆపేస్తుంది. కానీ, వాళ్లకు ఆ సంస్కారం, విఘ్నత రెండూ లేవు కాబట్టి పదేపదే మాట్లాడుతుంటారు. వాళ్లను మనం ఆపలేం కదా. అనేవాళ్లకు నేనించే క్లారిటీ ఏంటంటే.. ఇదే పొలిటికల్ ప్లాట్‌ఫాం అయితే భాష వేరుగా ఉండేది. కాకపోతే ఇది పెద్దలు బాలకృష్ణ గారు ఉన్నారు కాబట్టి ఆయన మీద గౌరవంతో మాట్లాడుతున్నా. నేను ముగ్గురినీ ఒకేసారి పెళ్లిచేసుకోలేదు. నాకు కుదరక మూడు సార్లు అయ్యింది. విడాకులు ఇచ్చి ఇంకోసారి పెళ్లిచేసుకున్నాను. మళ్లీ విడాకులు ఇచ్చి ఇంకోసారి చేసుకున్నాను. నేను ముగ్గురినీ ఒకేసారి చేసుకున్నానన్న భావన కలుగజేశాలా వాళ్లు మాట్లాడతారు’’ అని పవన్ కళ్యాణ్ అన్నారు.

ఇక చివరిగా ఈ అంశానికి ఫుల్‌స్టాప్ పెడుతూ బాలయ్య విమర్శకులకు గట్టి దెబ్బ వేసేశారు. ‘‘పవన్ కళ్యాణ్‌ను అనడానికి ఏముంది. క్లియర్ ఉంటాడు.. స్ట్రయిట్ ఫార్వాడ్‌గా ఉంటాడు. ఏదో ఒకటి అనాలి. అతని సమర్థతను కవర్ చేయడం కోసం ఏవో పిచ్చి మాటలు మాట్లాడాలి. భయ్యా.. ఈ స్టేజ్ మీది నుంచి నేను ఒక ప్రకటన చేస్తున్నాను. ఇందుమూలంగా యావన్మంది ప్రజానీకానికి తెలియజేయనిది ఏమనగా.. ఇంకొక్కసారి ఆయన గురించి, పెళ్లిళ్ల గురించి మాట్లాడితే మీరు ఊరకుక్కలతో సమానం’’ అని బాంబు పేల్చారు.

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *