కె.విశ్వనాథ్ నా పెదనాన్న కొడుకు.. బోరున విలపించిన చంద్రమోహన్

కళాతపస్వి కె.విశ్వనాథ్ (K Viswanath) ఇక లేరనే విషయాన్ని ఆయన కుటుంబ సభ్యులు, సన్నిహితులు, అభిమానులు జీర్ణించుకోలేకపోతున్నారు. కె.విశ్వనాథ్ భౌతికంగా మన మధ్య లేకపోయినా ఆయన తెరకెక్కించిన సినిమాలతో బతికే ఉంటారని సినీ ప్రముఖులు కొందరు చెబుతున్నారు. అయితే, కె.విశ్వనాథ్‌కు వరసకు తమ్ముడైన ప్రముఖ సినీ నటుడు చంద్రమోహన్ (Chandra Mohan) మాత్రం అన్నయ్య ఇకలేరనే విషయాన్ని తట్టుకోలేకపోతున్నారు. విశ్వనాథ్ పార్థివదేహాన్ని చూసి బోరున విలపించారు.

చంద్రమోహన్ సైతం గత కొన్ని నెలలుగా వయోభారంతో బాధపడుతున్నారు. సినిమాలకు దూరంగా ఉంటూ హైదరాబాద్‌లోని ఇంట్లోనే భార్యతో ప్రశాంతమైన జీవితాన్ని గడుపుతున్నారు. అయితే, గురువారం రాత్రి కె.విశ్వనాథ్ కన్నుమూయడంతో ఆయనకు నివాళులు అర్పించేందుకు శుక్రవారం చంద్రమోహన్ బయటికి వచ్చారు. తన సన్నిహితుల సహాయంతో కె.విశ్వనాథ్ ఇంటికి వెళ్లిన చంద్రమోహన్.. అన్నయ్య పార్థివదేహాన్ని చూసి కన్నీరుమున్నీరు అయ్యారు. ఆయన్ని వెంటనే కుర్చీలో కూర్చోబెట్టి మంచినీళ్లు పట్టారు. కె.విశ్వనాథ్ కుటుంబ సభ్యులతో మాట్లాడి వారికి ధైర్యం చెప్పిన చంద్రమోహన్.. అనంతరం మీడియాతో మాట్లాడారు.

కె.విశ్వనాథ్ తనకు పెదనాన్న కొడుకు అని చంద్రమోహన్ చెప్పారు. దివంగత గాయకుడు ఎస్పీ బాలసుబ్రహ్మణ్యం.. కె.విశ్వనాథ్‌కు ఒక కజిన్ అయితే తాను మరో కజిన్ అని చంద్రమోహన్ వెల్లడించారు. ‘‘సినిమా బంధం కంటే మా ఇద్దరి మధ్య కుటుంబ పరంగా బాంధవ్యం ఎక్కువ. అందరికంటే నేను ఆయనకు చాలా దగ్గరివాడిని. అందుకనే, మద్రాసులో ఒకేచోట మేమిద్దం స్థలం కొనుకున్నాం. పక్కపక్కనే ఇళ్లు కట్టుకున్నాం. 25 సంవత్సరాలు పక్కపక్కనే ఉన్నాం. అంత అనుబంధం మాది’’ అని చంద్రమోహన్ చెప్పుకొచ్చారు.

తాను నటుడిగా ఎదగడానికి కారణమైన సినిమాలు కూడా కె.విశ్వనాథ్ తనకు అందించారని చంద్రమోహన్ గుర్తు చేసుకున్నారు. ‘‘నటుడిగా నేను ఎదగడానికి మైల్‌స్టోన్స్ లాంటి సినిమాలు.. సిరిసిరిమువ్వ, సీతామహాలక్ష్మి, శంకరాభరణం, సీతకథ మా ఇద్దరి కాంబినేషన్‌లో ఎంతో గర్వపడేలా చేశాం. నాలో ఉన్న ప్రతిభను ఒక మెరుగు పెట్టి నన్నొక అద్భుతమైన నటుడిగా చూపించాడాయన’’ అని చంద్రమోహన్ వెల్లడించారు.

ఇక ఎస్పీ బాలసుబ్రహ్మణ్యం, కె.విశ్వనాథ్, తన సినీ ప్రయాణాల ప్రారంభం గురించి కూడా చంద్రమోహన్ మాట్లాడారు. ‘‘1966లో వాడు (ఎస్పీ బాలు) గాయకుడిగా పరిచయమయ్యాడు. ఈయన దర్శకుడిగా పరిచయమయ్యాడు. నేను నటుడిగా పరిచయమయ్యాను. అంతకు ముందు ఆయన సౌండ్ ఇంజినీర్‌గానో, కో-డైరెక్టర్‌గానో చేసి ఉండొచ్చు. బ్రహ్మానందరెడ్డి గారు ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్నప్పుడు నంది పురస్కారాలను ఆయన ‘ఆత్మగౌరవం’కు తీసుకుంటే నేను ‘రంగులరాట్నం’కు తీసుకున్నాను. కాబట్టి ఎన్నో తీపి జ్ఞాపకాలు మా ఇద్దరి మధ్య ఉన్నాయి’’ అని చంద్రమోహన్ అన్నారు.

కె.విశ్వనాథ్ మరణం ఒక్క పరిశ్రమకు మాత్రమే తీరని లోటు కాదని.. తమ కుటుంబాలన్నింటికీ చాలా తీరని లోటని చంద్రమోహన్ చెప్పారు. ‘‘ముఖ్యంగా మా అన్నయ్య పిల్లలు, మా వదినకు మనశ్శాంతి కలగాలి. ఆయన ఎక్కడున్నా ఆత్మశాంతి కలగాలి. ఆయన దర్శకత్వంలో నటించడం నా అదృష్టంగా భావిస్తున్నాను’’ అని చంద్రమోహన్ ముగించారు.

97580828

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *