‘గృహలక్ష్మి’ ఫిబ్రవరి 03 ఎపిసోడ్: గాయిత్రి కుట్రలో భాగమైన అభి.. నందు కేఫ్‌‌ని క్లోజ్ చేసే ప్లాన్

అట్టుంటది మరి ఇంటింటి గృహలక్ష్మి అంటే.. నందు కేఫ్ ఇంకా ఆలోచనలోనే ఉంది. ఇంకా ప్రారంభం కూడా కాకుండానే దానికి ప్రపంచంలో పవిత్రమైన ‘తులసి’ పేరు పెట్టాలని పంచాయితీ పెట్టారు. అటు వైపు ఆ కేఫ్ పెట్టకుండా అడ్డుకోవడానికి రంగంలోకి దిగింది అభి అత్త గాయిత్రి.

ఉద్యోగం లేదని డిప్రెషన్‌లోకి వెళ్లిన నందుకి అండగా నిలుస్తుంది తులసి. ఉద్యోగం లేకపోతేనేం.. వ్యాపారం చేయండి.. కేఫ్ పెట్టుకోమని సలహా ఇస్తుంది తులసి. దాంతో పాటు.. ప్రేమ్ మ్యూజిక్ స్కూల్ కోసం పరంధామయ్య ఇచ్చిన స్థలంలో నందుని కేఫ్ పెట్టుకోమని సలహా ఇస్తుంది. అయితే తండ్రికి తన మ్యూజిక్ స్కూల్ పక్కన కేఫ్ పెట్టడానికి తల్లితోనే విభేదిస్తాడు అమ్మకొడుకు ప్రేమ్. ఇది నిన్నటి ఎపిసోడ్ ముచ్చట కాగా.. ఈరోజు (ఫిబ్రవరి 03) రాత్రి ప్రసారం కాబోయే ఎపిసోడ్‌లో ఏమైందంటే.. నందు తన మాట లెక్క చేయకుండా తులసి చెప్పినట్టే కేఫ్ పెట్టడానికి డిసైడ్ కావడంతో లాస్య రగిలిపోతూ ఇంట్లో ఉన్న సామాన్లు విసిరికొడుతూ ఉంటుంది. దీంతో అనసూయ వచ్చి క్లాస్ ఇచ్చి వెళ్తుంది. ఇక తులసి అయితే.. కోడలు శ్రుతికి గోరు ముద్దలు తినిపిస్తూ.. ప్రేమను ఒలకబోస్తూ ఉంటుంది. ఇంతలో ప్రేమ్ వచ్చి.. చూసీ చూడనట్టు వెళ్లిపోతుంటాడు. మిమ్మల్ని చూసి ప్రేమ్ అలా పారిపోతున్నాడు ఏంటీ ఆంటీ అని జూనియర్ తులసి శ్రుతి అనడంతో.. సీనియర్ తులసి రియాక్ట్ అవుతుంది. ‘ఎందుకంటే ఈ అమ్మ ముఖం.. ఈ అమ్మ మాటలు వాడికి నచ్చడం లేదు.. అమ్మ అమ్మలా ఉండకూడదట.. వాళ్ల నాన్నలా ఉండాలట.. వాళ్ల నాన్నలా ప్రవర్తించాలట.. అందుకే పారిపోతున్నాడు’ అని అంటుంది.

అప్పుడు వద్దన్నావ్.. ఇప్పుడు కావాలంటున్నావ్.. ఏంటమ్మా ఇది?

పారిపోవడం కాదమ్మా.. నీకు నా ముఖం చూపించలేకపోతున్నానంతే అని అంటాడు. పారిపోతే సమస్యలు తీరిపోవురా.. ఏదొక నిర్ణయం తీసుకోవాల్సిందే అని అంటుంది. ఆ మాటతో ప్రేమ్.. ‘నువ్వు ఆయనకి సాయం చేయాలి అనుకున్నప్పుడు ఆయన అడిగినప్పుడే ఈ ఇంటిని రాసిచ్చేయాల్సింది.. ఎందుకు వెనక్కి తగ్గావ్’ అని అంటాడు. దీంతో తులసి.. ‘నాకు ఇష్టం లేక కాదు.. ఆస్తినో డబ్బునో ఆయన చేతిలో పెడితే లాస్య ఆయన మనసుని కలుషితం చేస్తుంది. డబ్బుని వేస్ట్ చేయిస్తుంది. అందుకే ఆగాను.. ఇప్పుడు మనం ఆస్తి ఇవ్వడం లేదు.. డబ్బు ఇవ్వడం లేదు.. చిన్న చోటు మాత్రమే ఇస్తున్నాం.. అది అమ్ముకునే అవకాశం ఉండదు కదా.. బతుకుతెరువు చూపిస్తున్నాం అంతే’ అని అంటుంది.

ఆయన నా భర్త అనే విషయం మైండ్‌లో నుంచి తీసెయ్..

కానీ కేఫ్ అంటే స్థలం ఒక్కటే కాదు కదమ్మా.. డబ్బు కావాలి కదా అని అంటాడు ప్రేమ్. దానికి కూడా నా దగ్గర ఉపాయం ఉంది.. అందరి కలిసి ఏం కావాలో ఎంత కావాలో డిసైడ్ చేద్దాం. ఆయన పేరునే అప్పుగా తీసుకుందాం.. తీర్చే బాధ్యత ఆయనిదే’ అని అంటుంది తులసి. అది అంత ఈజీ కాదమ్మా.. ఆయనకి చాలా ఇగో ఉంటుంది అని అంటుంది. ప్రతి దాన్ని నెగిటివ్‌గా ఆలోచించకురా.. ముందు ఆయన నా భర్త అనే విషయాన్ని నీ మైండ్‌లో నుంచి తీసెయ్.. నీ మనసు అక్కడే ఆగిపోయింది.. ఒక్కసారి ఆయన గురించి ఆలోచించు.. చూస్తుంటే జాలి వేస్తుంది.. ఆయనకి మనం తప్ప ఎవరు ఉన్నాం.. ప్రేమించినా ద్వేషించినా మనమే కదా.. ఆలోచించరా’ అని తులసి ప్రేమ్‌ని బ్రతిమిలాడుతుంది.

నాకు భర్త వద్దు.. మీకు తండ్రి కావాలి.. ఏ రాయి అయితేనేం పళ్లూడటానికి!

నాకు భర్త అవసరం లేదు.. కానీ నా పిల్లలకు తండ్రి కావాలి.. ఆశించి సాయం చేయకూడదురా.. మీ నాన్నకి సపోర్ట్‌గా నిలబడటం అంటే మనకి మనం సపోర్ట్ చేసుకున్నట్టే. ఆయన సంతోషంగా ఉంటే మనం సంతోషంగా ఉంటాం. నా కొడుకులో ఈ తల్లి సంస్కారం ఉందని అనుకుంటున్నా. నా ఆశని నిరాశ చేయకు’ అని పెద్ద క్లాసే ఇస్తుంది తులసి. ఇక అమ్మ కొడుకు ఐస్ అయిపోతాడు. అమ్మమాటకి సరేనని తలూపుతాడు. ఇక లాస్య అయితే.. ఉత్తమ ఇల్లాలు అనిపించుకోవడానికి డిక్షనరీ వెతకడం స్టార్ట్ చేస్తుంది. ఇంతలో నందు వచ్చి క్లాస్ పీకుతాడు. ఈ ఉత్తమ ఇల్లాలు సోది ఏంటో కానీ.. నవ్వు రావడం అంటుంచితే పరమచెత్తగా అనిపిస్తుంది.

కేఫ్ పెట్టడం లేదు.. ఎందుకిలా??

ఇక నందు.. మళ్లీ ప్లేట్ తిప్పేస్తాడు. ఫ్రెండ్‌తో ఫోన్ మాట్లాడుతూ.. కేఫ్ స్టార్ట్ చేసే ఆలోచన విరమించుకున్నా.. ఎక్కడైనా జాబ్ ఉంటే చెప్పు అని అంటాడు. అది మన తులసి, పరంధామయ్య, అనసూయల చెవిలో పడుతుంది. దీంతో తులసి.. ‘కేఫ్ స్టార్ట్ చేయడం లేదు అంటున్నారు.. మాకు ఏ విషయం చెప్పలేదు.. కారణం చెప్పడం లేదు.. ఎందుకు?? అని అడుగుతుంది తులసి. దీంతో నందు.. కేఫ్ పెట్టాలని నాకూ ఉంది కానీ.. ప్రేమ్ స్థలం ఇవ్వడానికి ఒప్పుకోలేదు కదా? ఇటు ప్రేమ్ వద్దంటున్నాడు.. లాస్య కూడా వద్దంటున్నాడు.. అందుకే విరమించుకున్నా’ అని అంటాడు నందు. ఇంతలో అమ్మ కొడుకు ప్రేమ్ వచ్చి.. ‘నేను ఒప్పుకుంటున్నా.. అమ్మ చెప్పింది కాబట్టి.. అమ్మ ఇష్టమే నా ఇష్టం’ అని అనేస్తాడు.

ఏంటమ్మా చేతులెత్తాలా.. పోలవరం ప్రాజెక్ట్ ఏమైనా కడుతున్నారా? ఏంటీ.. లాస్య కండిషన్

ఇంతలో లాస్య ఎంట్రీ ఇచ్చి.. ‘ఏంటి నందూ.. తొందరపడొద్దని చెప్పాను కానీ.. కేఫ్ పెట్టొద్దని నేనేం చెప్పలేదే’ అని అంటుంది. దీంతో నందు.. ముఖం వెలిగిపోతుంది. అనంతరం కొడుకు ప్రేమ్ దగ్గరకు వెళ్లి.. ‘థాంక్స్ ప్రేమ్’ అని అంటాడు. ఇంతలో లాస్య.. ‘నేను ఒప్పుకున్నాను కానీ.. ఒక కండిషన్‌తో ఒప్పుకుంటాను.. మూడు నెలల్లో కేఫ్ లాభాల్లో పడాలి. అప్పుడే నీకు అడ్డం పడను’ అని అంటుంది. ఆ కండిషన్‌కి నందు.. ఓకేనని అంటాడు. ఇక అంకిత.. వీళ్లేదో పోలవరం ప్రాజెక్ట్ నిర్మిస్తున్నట్టుగా.. దానికి పార్లమెంట్ తీర్మానం అన్నట్టుగా.. దీనికి ఇష్టమైన వాళ్లు చేతులు ఎత్తండి అని అంటుంది. అంతా చేతులు ఎత్తి మద్దతు ప్రకటిస్తారు.

తులసికంటే పవిత్రమా? కేఫ్‌కి ఆ పేరే పెట్టాలి..

ఆ తరువాత నందు ప్రేమ్‌ని హగ్ చేసుకుని ప్రేమ చూపిస్తాడు. ఆ తరువాత ఈ కేఫ్‌కి మంచి పేరు పెడదాం అని శ్రుతి అన్నదోలేదో.. వెంటనే పరంధమయ్య ‘తులసి’ పేరు కంటే పవిత్రమైన పేరు ఏముంటుంది చెప్పు అని అంటాడు. వీడి భజన తగలెయ్యా.. అని ఓ చూపూ చూసిన లాస్య.. ‘తులసి పేరు పవిత్రం అంటే.. నా పేరు అపవిత్రమా? మనం ఇల్లు పెట్టి పక్కింటి వాళ్ల పేర్లు పెట్టినట్టు.. నందు కేఫ్‌కి తులసి పేరు పెట్టడం ఏంటి? అయినా కేఫ్ అంటే ట్రెండీగా ఉండాలి.. ఇలా కాదు’ అని అంటుంది. దీంతో నీ మనసులో ఉన్న పేరు ఏంటో చెప్పుమరి అంటుంది అంకిత.

ఆపరేషన్ లక్కీ కేఫ్ స్టార్ట్.. ఓర్నాయనో

ఇక నందు కల్పించుకుని.. ఈ కేఫ్ పెట్టడానికి కారణం నాన్న ఇచ్చిన స్థలమే కారణం కాబట్టి.. ఆయన పేరే పెడదాం అని అంటాడు. అయితే పరంధామయ్య నాకు ఇష్టం లేదు అని అంటాడు. ఇంతలో తులసి మేడమ్ కల్పించుకుని.. ఈ ఇంట్లో అందరి కంటే చిన్నవాడు లక్కీ.. వాడిపేరే పెడదాం.. ఆపరేషన్ లక్కీ కేఫ్ స్టార్ట్ అయ్యింది’ అని అంటుంది తులసి. మేడమ్‌గారు ఆ మాట చెప్పగానే వెంటనే చప్పట్ల మోత మోగుతుంది. ఇంతకీ అభి ఎక్కడ అని తులసి అడిగేసరికి.. అభి తన అత్త గాయిత్రి ఇంట్లో ఉంటాడు.

మీ నాన్న కేఫ్ పెడుతుంటే నీకు సిగ్గుగా లేదా? అత్త వచ్చేసింది

చాలారోజుల తరువాత అంకిత తల్లి గాయిత్రి ఎంట్రీ ఇచ్చింది. అభిని ఇంటికి పిలిపించుకుని మరీ.. నందు కేఫ్ విషయంలో పుల్ల పెట్టే ప్రయత్నం చేస్తుంది. ‘మీ నాన్న ది గ్రేట్ నంద గోపాల్.. కేఫ్ పెడుతున్నాడనే విషయం నాతో చెప్పడానికి సిగ్గుపడుతున్నావ్.. నా ముందు తలవంచుకుంటున్నావ్.. సమాజంలో నీ పరిస్థితి ఏంటి? మీ నాన్న కేఫ్ నడుపుతున్నాడంటే నీకు సిగ్గుగా లేదా? అని అంటుంది. ఆ మాటతో అభి.. ఏం చేయను ఆంటీ.. ఇంట్లో వాళ్లంతా డాడ్‌కే సపోర్ట్ చేస్తున్నారు. నా మాటని లెక్క చేయడం లేదు’ అని అంటాడు. నీ మాటకి విలువ లేనప్పుడు అక్కడ ఉండటం ఎందుకు? అని అంటుంది గాయిత్రి.

ఇంతకు ముందు నన్ను మీ ఇంటి నుంచి తరిమేశారు కదా ఆంటీ..

అందుకే కదా ఆంటీ.. ఇంతకు ముందు ఇక్కడే ఉండిపోయాను. కానీ మీరు నా కూతురు లేకుండా నువ్ ఇక్కడెందుకు? అని తరిమేశారు. వస్తే భార్యతో సహా రా.. లేదంటే పో అన్నారు అని అంటాడు అభి. ఆ మాటతో గాయిత్రి.. ‘మరి నీకు చెప్పిన పని ఏం చేశావ్.. చెప్పి ఎన్నాళ్లైంది? పెళ్లంతో పుట్టింట్లో సెటిల్ అయిపోయావ్’ అని అంటుంది. ‘నేను అక్కడ ఉన్నానే కానీ.. ముళ్లపై ఉన్నట్టే ఉంది ఆంటీ.. సంతోషంగా లేను.. ఏ ఎదుగుదలా లేదు.. అంకిత నాతో పాటు ఈ ఇంటికి రానంటుంది ఏం చేయను’ అంటాను అభి.

అత్త ప్లాన్‌కి వర్కౌట్ చేస్తున్న అభి..

ఆ మాటతో గాయిత్రి.. ‘నీకు ఇంతకు ముందు కూడా ఇదే చెప్పాను.. నీ దారిలోకి నా కూతురు రానప్పుడు నువ్వే నా కూతురు దారిలోకి వెళ్లి.. నీ దారిలోకి తీసుకుని రావాలి. అంకితకి మీ హాస్పటల్‌లో జాబ్ వచ్చేట్టు చేయి.. ఎక్కువ టైం అంకితతో ఉండు.. నీ భార్య నీ మాట తప్ప వేరే వాళ్ల మాట వినకుండా చేసుకో.. అప్పుడు నీ వైపు మొగ్గుతోంది’ అని సలహా ఇస్తుంది. అయితే అత్త చెప్పిన పనిని వర్కౌట్ చేసే పనిలో పడ్డాడు అభి. తన తండ్రి కేఫ్‌కి గాయిత్రి ఆంటీ డబ్బులిస్తానని చెప్పింది. అయితే అంకిత నేను ఆమె దగ్గరకి వెళ్తేనే డబ్బులిస్తానని కండిషన్ పెట్టిందని అంటాడు. ఆ మాట తులసి వింటుంది. మరి ఆమె రియాక్షన్ ఏంటో రేపటి ఎపిసోడ్‌లో చూద్దాం.

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *