రూ.60 వేల మార్క్‌కు తులం బంగారం ధర.. ఎక్కడెక్కడ గోల్డ్ రేట్లు ఎలా ఉన్నాయంటే?

Gold Price Today: బంగారం, వెండి ధరలు అడ్డూఅదుపు లేకుండా పెరుగుతున్నాయి. ఇప్పుడు సరికొత్త గరిష్టాలను తాకాయి. అంతకుముందెన్నడూ చూడని రీతిలో గోల్డ్, సిల్వర్ రేట్లు ఆకాశానికి అంటాయి. దేశీయంగా పలు నగరాల్లో స్వచ్ఛమైన బంగారం ధర తులానికి రూ.60 వేల మార్క్‌ను దాటడం గమనార్హం. అంతర్జాతీయంగా మాత్రం తాజాగా బంగారం, వెండి ధరలు పడిపోయాయి. అయినప్పటికీ ఇక్కడ మాత్రం ఏమాత్రం తగ్గలేదు. ప్రస్తుతం హైదరాబాద్, దిల్లీ, చెన్నై సహా ఇతర ప్రాంతాల్లో గోల్డ్, సిల్వర్ రేట్లు ఎలా ఉన్నాయో మనం ఇప్పుడు ఓసారి చూద్దాం. అసలు బంగారం ధరలు ఎందుకు పెరుగుతున్నాయి. ఇప్పట్లో తగ్గే అవకాశం ఉందా? ఎక్కడినుంచి ఎక్కడికి చేరాయి? వంటి వివరాలు ఇప్పుడు తెలుసుకునే ప్రయత్నం చేద్దాం.

ఇటీవల యూఎస్ ఫెడ్ వడ్డీ రేట్లను 25 బేసిస్ పాయింట్ల మేర పెంచింది. అయితే ఇది చాలా తక్కువే కావడం గమనార్హం. గతంలో వరుసగా నాలుగు సార్లు 75 బేసిస్ పాయింట్లు, తర్వాత 50 బేసిస్ పాయింట్ల మేర వడ్డీ రేట్లను పెంచుకుంటూ వచ్చిన ఫెడ్ తాజాగా 25 బేసిస్ పాయింట్ల మేర వడ్డీ రేటును మాత్రమే పెంచింది. సాధారణంగా వడ్డీ రేట్లు ఎక్కువగా పెరిగితే.. బంగారం, వెండి వంటి విలువైన లోహాల ధరలు పడిపోతుంటాయి. అప్పుడు యూఎస్ డాలర్, బాండ్ ఈల్డ్స్‌కు డిమాండ్ పెరుగుతుంటుంది. కానీ వడ్డీ రేట్లు తక్కువగా పెంచిన నేపథ్యంలో.. గోల్డ్, సిల్వర్ రేట్లు పెరుగుకుంటూ పోతూనే ఉన్నాయి.

ప్రస్తుతం అంతర్జాతీయంగా గోల్డ్, సిల్వర్ రేట్లు స్వల్పంగా పడిపోయాయి. స్పాట్ గోల్డ్ రేటు ఔన్సుకు 1915 డాలర్ల వద్ద కొనసాగుతోంది. ఇక స్పాట్ సిల్వర్ 23.55 డాలర్ల మార్కు వద్ద ఉంది. ఇక ఇదే సమయంలో డాలర్ పుంజుకుంటున్న నేపథ్యంలో రూపాయి విలువ మరోసారి పతనం అవుతోంది. ప్రస్తుతం డాలర్‌తో పోలిస్తే రూపాయి మారకం విలువ రూ. 82.153కు క్షీణించింది.

ఉద్యోగులకు అలర్ట్.. ఇక అలాంటి పాలసీ తీసుకుంటే ట్యాక్స్ కట్టాల్సిందే..!

ఇక దేశీయంగా చూస్తే బంగారం, వెండి ధరలకు రెక్కలొస్తున్నాయి. ప్రస్తుతం హైదరాబాద్‌లో 22 క్యారెట్లకు చెందిన తులం బంగారం ధర ఒక్కరోజే ఏకంగా రూ.600 మేర పెరిగి.. రూ.53,600 మార్కుకు చేరింది. ఇటీవలి కాలంలో ఇదే అత్యధికం. ఇక 24 క్యారెట్ల గోల్డ్ (మేలిమి బంగారం) రేటు హైదరాబాద్‌లో 10 గ్రాములకు ఏకంగా రూ.58,470 మార్కును తాకింది. రూ.58 వేల మార్కును దాటడం హైదరాబాద్‌లో ఈ మధ్య అస్సలు చూసుండరు. ఇదే లెక్కన ఇక్కడ కొద్దిరోజుల్లో రూ.60 వేల మార్కును చేరే అవకాశాలున్నట్లు నిపుణులు చెబుతున్నారు.

దిల్లీలో కూడా బంగారం ధర భారీగా పెరిగింది. 22 క్యారెట్లకు రూ.600 మేర పెరిగి ప్రస్తుతం తులం బంగారం ధర రూ.53,750 వద్ద ఉండగా.. 24 క్యారెట్ల గోల్డ్ రేటు 10 గ్రాములకు రూ.58,610 వద్ద కొనసాగుతోంది.

ఇక చెన్నైలో చూస్తే బంగారం ధర ఇంకా ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇక్కడ 22 క్యారెట్ల గోల్డ్ రేటు తులానికి ఒక్కరోజే ఏకంగా రూ.900 పెరిగి ప్రస్తుతం రూ.55,050 మార్కు వద్ద ఉంది. ఇక ఇదే 24 క్యారెట్ల మేలిమి బంగారం విషయానికి వస్తే రూ.980 పెరిగి 10 గ్రాములకు రూ.60,050 మార్కును తాకడం ఆందోళన కలిగిస్తోంది.

రైతుల ఆదాయం రెట్టింపు చేస్తామన్నారు..! కానీ నిర్మలమ్మ అదెలా తెలుసుకోలేకపోయారు

అయితే ఇక్కడే గుర్తుంచుకోవాల్సిన అంశం ఏంటంటే.. 22 క్యారెట్ల గోల్డ్‌ను మాత్రమే ఆభరణాల తయారీలో ఉపయోగిస్తారు. 24 క్యారెట్లు అంటే 99.9 శాతం స్వచ్ఛమైన బంగారం. ఇది పెట్టుబడులకు ఓకే కానీ.. ఆభరణాలు తయారు చేయలేం. ఇక 22 క్యారెట్ల గోల్డ్ 91.60 శాతం స్వచ్ఛమైన బంగారం అన్నమాట. ఇందులో రాగి, జింక్ వంటి లోహాలు మిక్స్ చేస్తారు. దీంతో ఆభరణాలు తయారు చేస్తారు.

ఇక సిల్వర్ విషయానికి వస్తే హైదరాబాద్‌లో కిలో వెండి రేటు ఒక్కరోజే రూ.1800 పెరిగి రూ.77,800 కు చేరింది. ఇటీవలి కాలంలో ఇది కూడా రికార్డు స్థాయే కావడం గమనార్హం. ఇక దిల్లీలో వెండి రేటు ఒక్కరోజు రూ.1400 పెరగ్గా.. కిలోకు రూ.74,700 మార్కు వద్ద ఉంది. ఇక చెన్నైలోనూ కేజీ సిల్వర్ రూ.1800 పెరిగి రూ.77,800 మార్కు వద్ద ట్రేడవుతోంది. అయితే బంగారం, వెండి ధరలు ఆయా ప్రాంతాలను బట్టి మారుతుంటాయి. స్థానికంగా ఉండే పన్నుల విధానం ఇందుకు కారణం.

Budget 2023: కొత్తగా వందే మెట్రో సర్వీసులు.. బడ్జెట్‌లో కీలక ప్రకటన.. ఫీచర్లు ఇవే.. ఎక్కడెక్కడ వస్తాయంటే?

Read Latest

Business News and Telugu News

20కి పైగా రంగాల గురించి సమగ్రమైన సమాచారం తెలుసుకునేందుకు, ఎక్స్‌క్లూజివ్ ఎకనమిక్ టైమ్స్ కథనాల కోసం ఎకనమిక్ టైమ్స్ ప్రైమ్‌ను సబ్‌స్క్రయిబ్ చేసుకోగలరు.

Also Read:

అదానీ గ్రూప్ సంచలనం.. ఇన్వెస్టర్లందరికీ తిరిగి డబ్బులు.. అసలేమైంది?

హిండెన్‌బర్గ్ రిపోర్ట్.. FPO రద్దు.. తొలిసారి నోరు విప్పిన గౌతమ్ అదానీ.. అసలేమైందో చెప్పేశారుగా!

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *