Pakistan: పాకిస్థాన్ అణుబాంబు అమ్మబోతుందా ?.. సంచలనం సృష్టించిన తెహ్రీక్-ఇ-తాలిబాన్ లేఖ

అణుబాంబు ఒప్పందంలో పాకిస్థాన్ ఏం చేసింది ? పాకిస్థాన్‌లో అంతర్యుద్ధం మొదలవుతుందా? పాక్ సైన్యం జారీ చేసిన ఫత్వా విషయంలో తెహ్రీక్-ఇ-తాలిబాన్ పాకిస్తాన్ ఇప్పుడు పాకిస్తాన్ ప్రజలకు ఒక లేఖను విడుదల చేసింది, దీని కారణంగా పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వానికి, పాకిస్తాన్ సైన్యానికి(Pakistan Army) కష్టాలు పెరిగాయి. పాకిస్తాన్‌లో ఫత్వా వివాదం తర్వాత పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వం మరియు సైన్యం యొక్క సమస్యలు నిరంతరం పెరుగుతున్నాయి. ఒకవైపు పాకిస్థాన్ ప్రజలు వివిధ చోట్ల పికెటింగ్‌లు ప్రారంభించగా.. మరోవైపు తెహ్రీక్-ఈ-తాలిబాన్ పాకిస్థాన్, పాకిస్థాన్‌లో ఉంటూ తీవ్రవాద శిక్షణా శిబిరాల్లో(Terrorist Camps) శిక్షణ తీసుకుంటూ ఇప్పుడు భస్మాసురుడు వంటి పాక్ సైన్యంపై, ప్రభుత్వంపై చేయి చేసుకోవడం మొదలుపెట్టారు.

అవామ్ పేరుతో తెహ్రీక్-ఇ-తాలిబాన్ పాకిస్థాన్ ఓ లేఖను విడుదల చేసింది. ఈ లేఖలో పాకిస్తాన్ ఆర్థిక దుస్థితితో సహా అన్ని సమస్యలకు పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వం, దాని కీలుబొమ్మ మిలిటరీ జనరల్ బాధ్యత వహించాలి. విషయం లేఖ ఇచ్చే వరకు మాత్రమే కాదు. ఆలం ఏంటంటే.. తెహ్రీక్-ఎ-తాలిబాన్ పాకిస్ధాన్ వాసులు తిరుగుతూ ఈ లేఖలో రాసిన విషయాలను తర్కం ఆధారంగా ప్రజలకు వివరించే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు.

పాకిస్థాన్‌లో ఆర్థిక పరిస్థితి(Financial Crisis) దిగజారడానికి అవినీతి రాజకీయ నాయకులు, వారి కీలుబొమ్మ జనరల్‌లే కారణమని తెహ్రీక్-ఇ-తాలిబాన్ పాకిస్థాన్ పేర్కొంది. పాకిస్థాన్ ఖజానాను కొల్లగొడుతున్నది ఈ రెండు వర్గాలే. సామాన్యుల నోళ్లలోంచి నక్కలను లాగేసుకోవడంలో నైపుణ్యం ఉన్న అలాంటి వారిని సైన్యంలోకి తీసుకొస్తారు. తెహ్రీక్-ఎ-తాలిబాన్ పాకిస్తాన్ ప్రకారం, పాకిస్తాన్ యొక్క గొప్ప శాస్త్రవేత్త యొక్క కృషి వృధా అవుతోంది మరియు అణు బాంబు గురించి కూడా చర్చలు జరిగాయి.

పంజాబ్‌లోని అమూల్యమైన భూములను ఈ రెండు వర్గాలు తమ పేరిటే చేసుకుంటున్నాయని తెహ్రీక్-ఇ-తాలిబాన్ విడుదల చేసిన లేఖలో పేర్కొన్నారు. పరోక్షంగా చైనాను కూడా టార్గెట్ చేస్తూ, ఈ లేఖలో మోటారు మరియు విమానాశ్రయానికి సంబంధించి దేశంలోని మొత్తం ఆస్తులను పణంగా పెట్టినట్లు పేర్కొంది. ఇలాంటి అవినీతి రాజకీయ నాయకులను, వారి కీలుబొమ్మ జనరల్‌లను తరిమికొట్టే వరకు దేశానికి ఎలాంటి ప్రయోజనం ఉండదని, కనుక ఇప్పుడు ప్రజలు తెహ్రీక్-ఇ-తాలిబాన్ పాకిస్థాన్‌కు మద్దతు ఇవ్వాలని తెహ్రీక్-ఇ-తాలిబాన్ పాకిస్థాన్ ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేసింది.

14 Photos : మనిషిని పోలిన మనుషులు .. నిజంగానే ఉన్నారుగా.. వీరే సాక్ష్యం!

Golden Heart: యూట్యూబర్ కాదు దేవుడు! సొంత ఖర్చుతో 1,000 మందికి కంటి సర్జరీలు

అవినీతి రాజకీయ నాయకులను, వారి కీలుబొమ్మ జనరల్‌లను పదవీచ్యుతుడయ్యేందుకు తాము సిద్ధంగా ఉన్నామని తెహ్రీక్-ఇ-తాలిబాన్ అధికారికంగా అంగీకరించింది. జనవరి నెలలో 40కి పైగా దాడులు చేశాడు. ఈ సందర్భంగా అవినీతిపరులకు మద్దతుగా నిలిచిన పలువురు మృతి చెందగా, పలువురు గాయపడ్డారు. పాక్ గూఢచార సంస్థ ఐఎస్ఐ ఇప్పుడు ఈ లేఖలో వ్రాసిన విషయాలను వివరించడానికి సాధారణ ప్రజలలో వాదనలు వినిపిస్తోంది. పాక్‌లో ఆర్థిక పరిస్థితి ఇప్పటికే అస్తవ్యస్తంగా మారినందున అక్కడ అంతర్యుద్ధం తలెత్తే ప్రమాదం ఉందని పాక్ ప్రభుత్వం కూడా ఆందోళన చెందుతోంది. అక్కడి ప్రభుత్వానికి, సైన్యానికి వ్యతిరేకంగా ప్రజల్లో వస్తున్న సందేశాలు పాక్ ప్రభుత్వానికి మంచిది కాదు.

Posted in UncategorizedTagged

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *