కర్ణాటకలో సిద్దమైన హెలికాప్టర్ ఫ్యాక్టరీ..ప్రారంభించనున్న మోడీ

కర్ణాటకలో సిద్దమైన హెలికాప్టర్ ఫ్యాక్టరీ..ప్రారంభించనున్న మోడీ భారత దేశం ఇక నుంచి సొంతంగా హెలికాప్టర్ లను తయారు చేయనుంది.  ఆత్మినిర్భర్ భారత్ లో భాగంగా  కేంద్రం హెలికాప్టర్ ఫ్యాక్టరీని నిర్మించింది.  కర్ణాటకలోని తుంకూరులో హిందుస్థాన్ ఏరో నాటిక్స్ లిమిటెడ్ హెలికాప్టర్ ఫ్యాక్టరీ సిద్ధమైంది. ఈ ఫ్యాక్టరీని ప్రధాని మోడీ ఫిబ్రవరి 6వ తేదీన ప్రారంభించనున్నారు.  హెలి -రన్ వే, ఫ్లైట్ హ్యాంగర్, ఫైనల్ అసెంబ్లీ హ్యాంగర్, స్ట్రక్చర్ అసెంబ్లీ హ్యాంగర్, ఎయిర్ కంట్రోల్, వివిధ సపోర్టింట్ సర్వీస్ సౌకర్యాల కల్పనతో HAL ఫ్యాక్టరీ సిద్ధమైంది. ఈ ఫ్యాక్టరీకి 2016లో ప్రధాని మోడీ  శంకుస్థాపన చేయగా..ఈ నెల 6న మోడీ చేతుల మీదుగా ప్రారంభం కానుంది. 

దేశంలోని అన్ని హెలికాప్టర్ల అవసరాలను తీర్చే  వన్ స్టాప్ సొల్యూషన్‌  లక్ష్యంగా 615 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో ఈ గ్రీన్‌ఫీల్డ్ హెలికాప్టర్ ఫ్యాక్టరీని కేంద్ర నిర్మించింది.  దేశంలో అతిపెద్ద హెలికాప్టర్ తయారు చేసే  ఈ ఫ్యాక్టరీలో మొదట లైట్ యుటిలిటీ హెలికాప్టర్లను తయారు చేయనున్నారు. ఈ లైట్ యుటిలిటీ హెలికాప్టర్లు  పూర్తి స్వదేశీ పరిజ్ఞానంతో డిజైన్ చేయబడతాయి. 3- టన్  క్లాస్, సింగిల్ ఇంజన్  మల్టీపర్సర్ యుటిలిటీ హెలికాప్టర్‌గా వీటిని అభివృద్ధి చేయనున్నారు. మొదట ఏడాదికి  30 హెలికాప్టర్లను  తయారు చేయాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారు. ఆ తర్వాత దశలవారిగా ఏడాదికి 60 నుంచి 90 వరకూ తయారు చేస్తారు. ఇప్పటికే మొదటి లైట్ యుటిలిటీ హెలికాప్టర్లకు ఫ్లైట్ టెస్ట్ పూర్తి చేశారు. ప్రధాని మోడీ దీనిని ఆవిష్కరించనున్నారు. 

హిందుస్థాన్ ఏరో నాటిక్స్ లిమిటెడ్ హెలికాప్టర్ ఫ్యాక్టరీలో లైట్ కంబాట్ హెలికాప్టర్లు,  ఇండియన్ మల్టీరోల్ హెలికాప్టర్లు కూడా తయారు చేస్తారు. హెలికాప్టర్ల తయారే కాకుండా వాటి మెయింటనెన్స్, రిపైర్‌ వంటివి కూడా చేపడతారు. సివిల్ LUHల ఎగుమతులు కూడా చేపడతారు.  రాబోయే 20 ఏళ్లలో 3 నుంచి 15 టన్నుల రేంజ్‌లో  వెయ్యికి  పైగా హెలికాప్టర్లను  తయారు చేసి..వాటి ద్వారా 4 లక్షల కోట్ల వ్యాపారానికి HAL  ప్రణాళిక పెట్టుకుంది.  ఈ ఫ్యాక్టరీ ద్వారా 6వేల మందికి ఉపాధి లభించనుంది.

©️ VIL Media Pvt Ltd.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *