గుడ్‌న్యూస్.. భారీగా తగ్గిన గోల్డ్, సిల్వర్ ధరలు.. హైదరాబాద్‌లో లేటెస్ట్ రేట్లు ఇవే..

Gold Price: బంగారం, వెండి ధరలు కొద్ది రోజులుగా భారీగా పెరుగుతున్న సంగతి తెలిసిందే. ఇదే క్రమంలో గురువారం సరికొత్త రికార్డులకు పసిడి ధరలు చేరాయి. ఏకంగా రెండేళ్ల గరిష్ఠాన్ని తాకి దేశంలోని పలు నగరాల్లో రూ.60 మార్క్ దాటడం గమనార్హం. అయితే, శనివారం ఆల్ టైమ్ హై నుంచి బంగారం ధరలు మళ్లీ పడిపోయాయి. దీంతో ఇక ధరలు తగ్గుతాయేమో అని పసిడి ప్రియులు సంబరపడుతున్నారు. MCX మార్కెట్‌లో బులియన్ ఫ్యూచర్స్ 1.97 శాతం పడిపోయి ప్రస్తుతం 10 గ్రాములకు రూ. 57,695 వద్దకు చేరింది. సిల్వర్ ఫూచర్స్ కూడా మళ్లీ పడిపోయాయి. ప్రస్తుతం కేజీకి రూ. 70,204కు చేరింది. ప్రస్తుతం హైదరాబాద్, దిల్లీ, చెన్నై సహా ఇతర ప్రాంతాల్లో గోల్డ్, సిల్వర్ రేట్లు ఎలా ఉన్నాయో మనం ఇప్పుడు ఓసారి చూద్దాం.

ప్రస్తుతం హైదారాబాద్‌లో 22 క్యారెట్లకు చెందిన తులం బంగారం ధర ఒక్క రోజే రూ.500 మేర తగ్గింది. ప్రస్తుతం 10 గ్రాముల బంగారం రూ. 53,100 మార్కుకు దిగొచ్చింది. ఇక 24 క్యారెట్ల గోల్డ్ (స్వచ్ఛమైన బంగారం) రేటు హైదరాబాద్‌లో 10 గ్రాములకు ఏకంగా రూ.540 తగ్గింది. ప్రస్తుతం తులం రేటు రూ. 57,930 మార్కుకు దిగొచ్చింది. దేశ రాజధాని దిల్లీలో సైతం బంగారం ధర భారీగానే తగ్గింది. 22 క్యారెట్ల పసిడి 10 గ్రాములకు రూ.500 తగ్గి రూ.53,250కి చేరింది. అలాగే 24 క్యారెట్ల స్వచ్ఛమైన బంగారం తులం రేటు రూ.530 తగ్గి రూ.58,080కు చేరింది. మరోవైపు.. చెన్నైలో బంగారం ధర భారీగా పడిపోయింది. 22 క్యారెట్ల పసిడి ధర రూ.900 తగ్గి రూ.54,150కి చేరింది. 24 క్యారెట్ల మేలిమి బంగారం రూ.980 తగ్గి రూ.59,070కు చేరింది.

వడ్డీ లేకుండా రూ.50 వేల లోన్.. 7 శాతం సబ్సిడీ.. ప్రభుత్వ స్కీమ్ అదుర్స్!

ఇక వెండి విషయానికి వస్తే బంగారం దారిలో నడుస్తూ భారీగానే దిగొచ్చింది. హైదరాబాద్‌లో కిలో వెండి రేటు ఒక్కరోజే రూ. 1800 తగ్గింది. ప్రస్తుతం కిలో వెండి రేటు రూ.76,000కు దిగొచ్చింది. క్రితం రోజు రికార్డు స్థాయికి చేరిన వెండి ధర మళ్లీ పడిపోవడం కాస్త ఊరట కలిగించే విషయం. ఇక దిల్లీలో వెండి రేటు కిలోకు రూ.900 దిగొచ్చింది. ప్రస్తుతం కిలో వెండి ధర రూ.73,800 వద్దకు పడిపోయింది. మరోవైపు.. చెన్నైలోనూ కేజీ సిల్వర్ రూ. 1800 తగ్గింది. ప్రస్తుతం కిలో సిల్వర్ రూ.76,000 మార్క వద్దకు చేరింది.

ఇటీవల అమెరికా ఫెడ్ వడ్డీ రేట్లను 25 బేసిస్ పాయింట్ల మేర పెంచింది. అయితే ఇది చాలా తక్కువే. గతంలో 50 బేసిస్ పాయింట్లకు పైనే పెంచింది. సాధారణంగా వడ్డీ రేట్లు ఎక్కువగా పెరిగితే.. బంగారం వెండి వంటి విలువైన లోహాల ధరలు పడిపోతుంటాయి. అప్పుడు అమెరికా డాలర్, బాండ్ ఈల్డ్స్‌కు డిమాండ్ పెరుగుతుంటుంది. కానీ, క్రితం సెషన్‌లో బంగారం, వెండి ధరలు భారీగా పెరిగాయి. అయితే, మళ్లీ ఆల్ టైం హై నుంచి దిగిరావడం గమనార్హం.

దుమ్మురేపిన ‘ఎస్‌బీఐ’.. 18 ఏళ్లలో ఇదే తొలిసారి.. పరుగులు పెట్టిన షేరు!

ప్రస్తుతం అంతర్జాతీయంగా గోల్డ్, సిల్వర్ రేట్లు స్వల్పంగా పడిపోయాయి. స్పాట్ గోల్డ్ రేటు ఔన్సుకు 1865 డాలర్ల వద్ద కొనసాగుతోంది. ఇక స్పాట్ సిల్వర్ 22.36 డాలర్ల మార్కు వద్ద ఉంది. ఇక ఇదే సమయంలో డాలర్ పుంజుకుంటున్న నేపథ్యంలో రూపాయి విలువ మరోసారి పతనం అవుతోంది. ప్రస్తుతం డాలర్‌తో పోలిస్తే రూపాయి మారకం విలువ రూ.82.488కి క్షీణించింది.

Read Latest

Business News and Telugu News

20కి పైగా రంగాల గురించి సమగ్రమైన సమాచారం తెలుసుకునేందుకు, ఎక్స్‌క్లూజివ్ ఎకనమిక్ టైమ్స్ కథనాల కోసం ఎకనమిక్ టైమ్స్ ప్రైమ్‌ను సబ్‌స్క్రయిబ్ చేసుకోగలరు.

Also Read:

అదానీ గ్రూప్ సంచలనం.. ఇన్వెస్టర్లందరికీ తిరిగి డబ్బులు.. అసలేమైంది?

అదానీ అప్డేట్.. ఇన్వెస్టర్లకు డబ్బులు.. హిండెన్‌బర్గ్‌పై దర్యాప్తు.. సుప్రీంలో పిల్!

అదానీ సంక్షోభంపై స్పందించిన ‘ఆర్‌బీఐ’.. బ్యాంకుల పరిస్థితిపై కీలక వ్యాఖ్యలు!

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *