‘గుప్పెడంత మనసు’ ఫిబ్రవరి 06 ఎపిసోడ్: వసు హనీమూన్‌ గురించి ఆరా తీసిన రిషి.. మిస్టర్ ఇగోకి మామూలోడు కాదుగా..

Guppedantha Manasu 2023 february 06 Episode: బుల్లితెర ప్రేక్షకుల్ని ఎంతగానో ఆకట్టుకుంటున్న ‘గుప్పెడంత మనసు’ సీరియల్.. 2023 ఫిబ్రవరి 06న 674 ఎపిసోడ్‌కి ఎంటర్ అయ్యింది. Guppedantha Manasu february 06 Episode హైలైట్స్ చూద్దాం. (photo courtesy by star మా and disney+ hotstar)

Guppedantha Manasu 2023 february 06 Episode: గత ఎపిసోడ్‌లో వసు.. జగతీ, మహేంద్రలకు నిజం చెబుతుంది. ‘ఈ తాళి.. నా మెడలో రిషి సార్ కట్టినట్లే భావించి.. నేనే వేసుకున్నాను’ అంటూ క్లారిటీ ఇస్తుంది. పైగా జగతీ దగ్గర మాట కూడా తీసుకుంటుంది. ‘రిషి సార్‌కి చెప్పొద్దు.. ఆయన తనంట తనే తెలుసుకోవాలి. మా ఇద్దరి జీవితాలు మా ఇద్దరి ప్రేమ.. రిషి సార్ మనసులో ఏదో దాగుంది.. తనంతట తానే తొలగించుకోవాలి. ఇది నా ప్రేమకు నాకు నేనుగా విధించుకున్న శిక్ష మేడమ్.. రిషి సార్ ఈ విషయంలో అపార్థం చేసుకున్నారు.. రిషి సార్ అపార్థం చేసుకున్నాను.. ఆ అపార్థాన్ని రిషి సార్ తనంతట తానే నిజం తెలుసుకోవాలి.. తప్పో ఒప్పో జరిగింది. కానీ మా ప్రేమని రిషి సారే గెలిపిస్తారు.. గెలిపించాలి కూడా. ఇది స్త్రీ తత్వానికి.. నా ఆత్మగౌరవానికి సంబంధించిన విషయం.. రిషి సార్ లేకపోతే నేను బతకలేనని నేను ఎలా తెలుసుకున్నానో.. రిషి సార్ కూడా తెలుసుకోవాలి తెలుసుకుంటారు.. ఈ వసుధార ఆఖరి శ్వాస వరకూ కూడా రిషి సార్ కోసమే జీవిస్తుందని రిషి సార్ తెలుసుకోవాలి.. నా మెడలో వేరే ఎవరో తాళికట్టారని తను ఎలా అనుకుంటారు? నిజం తెలుసుకోవాలి మేడమ్.. దయచేసి మీరు ఈ విషయంలో ఎలాంటి ప్రయత్నాలు చేయొద్దు.. ఈ విషయంలో దూకుడుగా ఆలోచించి రిషి సార్‌కి నిజం చెప్పొద్దు’ అంటూ జగతీ చేతిని తన తల మీద వేయించుకుని ఒట్టు పెట్టించుకుంటుంది.

రిషి ఆవేదన..

నేటి కథనంలో రిషి కారులో కాలేజ్‌కి వచ్చి.. వసు గురించే ఆలోచిస్తూ.. వసుతో ఎప్పుడూ కూర్చునే చెట్టు దగ్గరకు వెళ్తాడు. ‘వసుధారా కాలేజ్‌కి వచ్చి ఉంటుందా? ఇంత పెద్ద గొడవ జరిగాక వస్తుందా?’ అనుకుంటూ ఉంటాడు మనసులో. అక్కడే కూర్చుని.. జరిగింది అంతా తలుచుకుని ఆలోచిస్తూ ఉంటాడు. ‘వసుధార ఎవరిని పెళ్లి చేసుకుందా? తన మెడలో తాళి కట్టింది ఎవరు?’ అంటూ తలపట్టుకుంటాడు రిషి. ఇంతలోనే వసు.. ఆ వెనుక నుంచి ఆ చెట్టు దగ్గరకు వస్తుంది. రిషి అన్న మాటలు గుర్తు చేసుకుంటూ ఆ చెట్టు దగ్గరే అవతలవైపు పక్కకు కూర్చుని.. రిషిని చూస్తుంది. ‘జెంటిల్ మెన్‌గారు ఇక్కడున్నారేంటో?’ అనుకుంటుంది మనసులో.

పొగరు సమాధానం!

అప్పుడే రిషి.. కాలేజ్‌కి వచ్చావా అంటూ మెసేజ్ చేస్తాడు. ఎందుకు సార్ అంటుంది వసు మెసేజ్‌లో. అది చూసి.. ‘హూ పొగరు’ అని మనసులో అనుకుని.. ‘ఊరికే అడిగాను’ అంటూ మెసేజ్ చేస్తాడు. ఆ మెసేజ్ సౌండ్‌కి వెనక్కి తిరిగి చూస్తాడు. వసు రిషిని చూసి కూడా చూడలేనట్లుగా తల తిప్పేసుకుంటుంది. ‘గుడ్ మార్నింగ్ సార్’ అంటూ మెసేజ్ పంపిస్తుంది. ‘హూ పొగరు’ అనుకుంటూ.. మార్నింగ్.. ఎలా ఉన్నావ్ అంటాడు రిషి మెసేజ్‌లోనే. ‘నాకేంటి సార్ బానే ఉన్నాను’ అంటూ మెసేజ్ చేస్తుంది. ‘నువ్వు ఉంటావ్..’ అని మనసులో అనుకుని.. ‘జరిగిన గొడవకి డిస్ట్రబ్ అవ్వలేదా?’ అంటూ మెసేజ్ చేస్తాడు రిషి. ‘ఎవరో డిస్ట్రబ్ చేస్తే నేను ఇబ్బంది పడను సార్’ అంటూ మెసేజ్ చేస్తుంది వసు.

ఏం జరిగింది సార్?

‘ఎలా అడగాలి అసలు ఎవరు తాళి కట్టారో’ అని మనసులోనే అనుకుంటూ ఉంటాడు రిషి. ‘పెళ్లిళ్లు స్వర్గంలో నిర్ణయించబడతాయంటారు కదా?’ అని మెసేజ్ చేస్తాడు. ‘అవును సార్’ అంటూ మెసేజ్ చేస్తుంది. ‘పెళ్లి అంటే నూరేళ్ల పంట అంటారు కదా?’ అని మెసేజ్ చేస్తాడు. ‘అవును సార్.. చిరకాలం కలిసి ఉండాలని అలా అంటారు’ అని మెసేజ్ చేస్తుంది. ‘ఈ మధ్య ఏంటో చిత్ర విచిత్రాలు జరుగుతున్నాయి’ అంటూ మెసేజ్ చేస్తాడు రిషి. ‘ఏం జరిగాయి సార్’ అని వసు మేసేజ్ చేస్తే.. ‘అర్థం కానివి..’ అంటాడు రిషి మెసేజ్‌లో. ‘అర్థం చేసుకునే ప్రయత్నం చేయండి సార్’ అంటూ మెసేజ్ చేస్తుంది వసు.

వసు ఎత్తిపొడుపులు..

‘నేను ఏం చెప్పాలనుకుంటున్నానో తనకి అర్థం కాలేదా? సూటిగా అడిగితే కానీ చెప్పదా?’ అనుకుంటాడు రిషి మనసులో. ‘రిషి సార్ మనసులో ఏముండి ఉంటుంది? నా పెళ్లి గురించే కదా తను ఇంత ఇన్‌డైరెక్ట్‌గా అడుగుతున్నది?’ అనుకుంటుంది వసు మనసులో. ‘ఏంటి సైలెంట్ అయ్యావ్’ అంటూ మెసేజ్ చేస్తాడు రిషి. ‘నా లిమిట్స్‌లో నేను ఉన్నాను సార్’ అని మెసేజ్ చేస్తుంది. (నీ లిమిట్స్‌లో నువ్వు ఉండు.. నా లిమిట్స్‌లో నేను ఉంటాను అన్న రిషి మాట గుర్తు కొచ్చేలా మెసేజ్ చేస్తుంది వసు) ‘నా మాటలు నాకే అప్పజెబుతున్నావ్ కదా.. పొగరు’ అని మనసులో తిట్టుకుంటాడు రిషి. ‘రిషి సార్‌కి అసలే ఇగో ఎక్కువ.. అడగాలనుకున్నది అడగరు’ అని మనసులో అనుకుంటుంది వసు.

మహేంద్ర కొంటె ప్రయత్నం..

ఇంతలో జగతీ మహేంద్రలు కారు వచ్చి ఆగుతుంది. దూరం నుంచి ఒకే చెట్టు కింద అటు ఇటు కూర్చున్న వసు, రిషీలను చూసి.. ‘చూశావా జగతీ.. ఈ ఇద్దరూ అసలు అర్థం కారు కదా?’ అంటాడు మహేంద్ర. ‘అర్థమైతే వీళ్లు రిషి వసుధారలు ఎందుకు అవుతారు మహేంద్రా’ అంటుంది జగతీ నవ్వుతూ. ‘అసలు వీళ్లు ఏం చేస్తున్నట్లు?’ అని గమనిస్తాడు మహేంద్ర. ‘నీకెందుకు?’ అని మహేంద్రని వెనక్కి లాగుతుంది జగతీ. ఇంతలోనే జగతీ, మహేంద్రలను చూసిన వసు.. టింగ్ మని లేచి.. రిషి ముందే నడిచి వెళ్లిపోతుంది వాళ్ల దగ్గరకు. రిషికి ఏం అర్థం కాదు. తిరిగి చూస్తే వసు మహేంద్ర వాళ్లముందు ఉంటుంది.

వసుధార మీతో చెప్పిందా?

‘గుడ్ మార్నింగ్ మేడమ్.. గుడ్ మార్నింగ్ సార్’ అంటూ మహేంద్ర జగతీలతో నవ్వుతూ పలకిస్తుంది. ‘గుడ్ మార్నింగ్ వసు’ అంటారు ఇద్దరూ. నవ్వుతూ మాట్లాడతారు. ‘ఏదైనా పనా వసు నాతో’ అంటుంది జగతీ. ‘ఏం లేదు మేడమ్ గుడ్ మార్నింగ్ చెప్పడానికే వచ్చాను.. వెళ్తాను’ అంటూ వసు వెళ్లిపోతుంది. వెంటనే రిషి.. ఆ చెట్టు దగ్గరనుంచి లేచి.. జగతీ, మహేంద్రల దగ్గరకు వెళ్లి.. ‘ఏంటి మేడమ్ వసుధార మీతో నిన్నటి విషయం?’ అంటాడు రిషి. ‘లేదు రిషి.. తను నాతో అదేం మాట్లాడలేదు..’ అంటుంది జగతీ. వెంటనే మహేంద్ర.. ‘రిషీ.. వసుధార ఏదో సమస్యలో ఉన్నట్లు నాకు అనిపిస్తోంది. ఏం అంటావ్’ అంటాడు. ‘తన సమస్య తనే చూసుకుంటుందిలే డాడ్’ అంటాడు రిషి.

మహేంద్ర ఓవర్ యాక్షన్..

‘అవును రిషి..నా మనసులోని మాట చెప్పావ్’ అంటుంది రిషి. ‘ఏంటి మేడమ్ ఆలోచనల్లో ఏదో మార్పు వచ్చినట్లుంది.? పైగా నవ్వుతూ మాట్లాడుతుంది’ అనుకుంటాడు రిషి. ‘రిషి ఆలోచనల్లో ఏదో తేడా కనిపిస్తుంది’ అనుకుంటాడు జగతి. వెంటనే మహేంద్ర ఫోన్ వచ్చినట్లు నటిస్తూ.. ‘హలో.. అ..వునా .. ఇప్పుడే.. ఇప్పుడే వస్తాం’ అంటూ ఫోన్ పెట్టేసినట్లు నటించి.. ‘జగతీ పదా మనం బయటికి వెళ్లాలి.. ఫ్రెండ్ ఫోన్ చేశాడు’ అంటాడు మహేంద్ర. ‘ఎవరు అది’ అంటాడు రిషి. ‘ఎన్.ఆర్.ఐ ఫ్రెండ్.. నీకు తెలియదులే’ అంటాడు మహేంద్ర. ‘సరే త్వరగా వచ్చేయండి’ అనేసి రిషి వెళ్లిపోతాడు. వెంటనే మహేంద్ర.. జగతీతో.. ‘జగతీ నాకు వచ్చింది ఫోన్ కాదు.. ఐడియా’ అంటాడు.

మినిస్టర్ సపోర్ట్..

వెంటనే తలకొట్టుకున్న జగతీ.. ‘నీకు వచ్చిన ఐడియాలో సక్సెస్ అయినవి చాలా తక్కువే మహేంద్రా’ అంటుంది. ‘జగతీ.. అసలు వినకుండా ఇలా ఎలా అంటావ్ జగతీ.. ప్లాన్ విను తెలుస్తుంది నీకు.. మనం ఓ మెషిన్ ఎడ్యుకేషన్ ప్రాజెక్ట్‌కి సంబంధించి ఓ టూర్ ప్లాన్ చెయ్యాలి జగతీ.. పదా నాతో’ అంటూ కారులో జగతీని కూర్చోబెట్టి.. కారుని ముందుకు పోనిస్తాడు మహేంద్ర. సీన్ కట్ చేస్తే ఇద్దరూ మినిస్టర్ దగ్గర ఉంటారు. ఏదో ఫైల్ చూస్తూ.. ‘మీ సూపర్ జగతీ గారు… ఐడియా చాలా బాగుంది. దీన్ని నేను వెంటనే ఓకే చేస్తున్నాను.. మీకు ఇలాంటి ఐడియాలు ఎప్పుడు వచ్చినా జెస్ట్ సమాచారం ఇవ్వండి చాలు.. మీకు సపోర్ట్‌గా నేనుంటాను’ అంటాడు మినిస్టర్. ఫుల్ హ్యాపీ ఫీల్ అవుతారు మహేంద్ర జగతీలు. థాంక్స్ చెప్పి.. తిరిగి బయలుదేరతారు.

నువ్వు కూర్చో..

ఇక రిషి.. వసు క్యాబిన్ దాటుకుంటూ వెళ్లి.. క్షణాల్లో వెనక్కి తిరిగి వస్తాడు. ‘లోపలికి రావచ్చా?’ అంటాడు రిషి. వర్క్‌లో ఉన్న వసు.. ‘ఎస్’ అనేసి.. తిరిగి చూస్తుంది. ‘అయ్యో సార్ మీరా రండి సార్’ అంటూ పైకి లేస్తుంది. రిషి లోపలికి వస్తాడు. ‘మీరు నన్ను అడిగి లోపలికి రావాలా.. కూర్చోండి సార్’ అంటుంది వెంటనే. ‘నువ్వు కూర్చో’ అంటాడు రిషి. ‘లేదు సార్ మీరు కూర్చోండి.. లేదంటే నేను కూర్చోను’ అంటుంది వసు తన సీట్ ముందు నిలబడి. ‘నువ్వు చాలా మొండిగా ప్రవర్తిస్తావ్ కదా?’ అంటాడు రిషి. ‘సార్ సందర్భాన్ని బట్టి సార్’ అంటుంది వసు నవ్వుతూ. ‘నేను ఈ కూర్చోవడం గురించి మాత్రమే అంటున్నాను’ అంటాడు రిషి.

ఇగో మాస్టర్ తిప్పలు..

‘నేను నా గురించి చెబుతున్నాను సార్’ అంటుంది వసు. ‘వసుధారా మెడలో తాళి కట్టింది ఎవరో తెలుసుకోవాలి’ అని మనసులో అనుకుంటూ అక్కడే కూర్చుంటాడు రిషి. ‘హా మామూలుగా ఇలాంటప్పుడు అటు ఇటు ప్రయాణాలు(హనీమూన్) చేస్తారు కదా? నువ్వేంటి ఎక్కడికీ వెళ్లలేదా?’ అంటాడు రిషి. ‘హా.. ఎక్కడికి వెళ్లాలి సార్’ అంటుంది వసు. ‘అంటే మీరు(నువ్వు మీ ఆయన)..’ అంటూ ఏదో అనబోతుంటే.. ‘నాకు ఆకలేస్తుంది సార్.. పొద్దున్నే కూడా ఏం తినలేదు’ అంటుంది వసు. ‘ఆ మాటకి వస్తే.. పొద్దున్నే నేను కూడా తినలేదు.. ముందు ఈ విషయం చెప్పు.. కొన్నాళ్లు లీవ్ తీసుకోకుండా నువ్వేంటి ఇలా వచ్చావ్?’ అంటాడు రిషి గుర్రుగా ముఖం పెట్టి.

వసుధార సమాధానాలు..

వెంటనే వసు.. టేబుల్ కిందే ఉన్న క్యారేజ్ పైకి తీసి.. ‘చపాతీలు తెచ్చాను సార్.. నేనే చేశాను సార్.. మీకు కూడా చపాతీలు చేయడం వచ్చు కదా సార్’ అంటుంది వసు మాట మారుస్తూ. దాంతో రిషికి వసుతో కలిసి చపాతీలు చేసిన సీన్ గుర్తొస్తుంది. ‘హా.. మెషిన్ ఎడ్యుకేషన్ ప్రాజెక్ట్‌కి సంబంధించిన మీటింగ్స్ ఎప్పుడుంటాయి?’ అంటాడు రిషి. ‘హా చూద్దాం సార్.. ప్రస్తుతం మీరే చెప్పాలి అప్పుడే మీటింగ్ ఏర్పాటు చేస్తాను’ అంటుంది వసు. మనసులో మాత్రం.. ‘రిషి సార్ మీరు ఎందుకొచ్చారో నాకు తెలుసు.. సూటిగా మనసులోని మాట అడగలేదు.. అడిగితే ఇగో అడ్డొస్తుంది. అడిగినా నేను చెప్పనులెండి’ అని నవ్వుకుంటుంది.

పాపం రిషీంద్రభూషణ్..

‘ఏంటో ఆలోచిస్తున్నావ్? అతిథి(మీ ఆయన) గురించా?’ అంటాడు రిషి అనుమానంగా చూస్తూ. ‘హా.. అతిథి ఎవరు సార్?’ అంటుంది వసు. ‘అదే కొత్తగా వచ్చినా..’ అంటూ రిషి మాట పూర్తి కాకుండానే.. ‘సార్ తను అతిథి ఎలా అవుతారు? విధి వారాలతో సంబంధం లేకుండా వచ్చేవారిని అతిథి అంటారు’ అంటుంది వసు కూల్‌గా. ‘అర్థాలు కాదు నేను అడిగింది’ అంటాడు రిషి(వసు అసలు నిజం చెప్పడంలేదనే కోపాన్ని బయటపడకుండా కవర్ చేస్తూ). ‘చెప్పాలనిపించింది చెప్పాను సార్’ అంటుంది వసు. ‘చెప్పాల్సింది చెప్పవు కదా’ అని మనసులో తిట్టుకున్న రిషి.. ‘ఆ రోజు మీ ఇంట్లో’ అంటూ ఏదో మాట్లాడబోతాడు. ‘ఆకలేస్తుంది సార్..’ అంటూ రెండో ప్లేట్ రిషి ముందు పెట్టబోతుంది.

స్వీట్స్ ఏం లేవా?

‘నువ్వు తినేసెయ్ నేను వెళ్తాను’ అని పైకి లేస్తాడు రిషి. ‘సార్ మీరు తినకుంటే నేను కూడా తినను’ అంటుంది వసు. ‘ఇదేం బెదిరింపులు’ అంటాడు రిషి కోపంగా. ‘సార్ నేను నిజం చెబుతున్నాను సార్’ అంటుంది వసు. ‘చెప్పాల్సింది తప్ప అన్నీ చెబుతావ్ కదా’ అని గొనుక్కుంటాడు రిషి. ‘చపాతీ సార్’ అంటుంది వసు. ‘స్వీట్స్ ఏం లేవా?’ అంటాడు రిషి. ‘స్వీట్స్ ఏం లేవు సార్’ అంటుంది వసు. ‘జనరల్‌గా చేస్తారుగా(పెళ్లికి చేస్తారుగా?)’ అంటాడు రిషి ఇలా అయినా విషయం రాబట్టాలని. ‘చేసినా అయిపోతాయి కదా సార్’ అంటుంది వసు నవ్వుతూ. వెంటనే మనసులో.. ‘రిషి సార్.. మీరు పెద్ద ఇగోయిస్ట్ అని నాకు తెలుసు.. అడగాల్సిన దాన్ని కూడా డైరెక్ట్‌గా అడగటం లేదుగా’ అనుకుంటుంది మనసులో.

కామెడీ కామెడీ..

‘ఈ ప్రాజెక్ట్‌ది డెమో ఇస్తాను అన్నావ్ కదా?’ అంటాడు రిషి. ‘పదండి సార్.. బోర్డ్ మీద రాసి చెబుతాను’ అంటుంది వసు. ‘మరి చపాతీ?’ అంటాడు రిషి. ‘మీరు ఎలాగో తినేలా లేరు కదా.. పదండి పదండి’ అంటుంది వసు కావాలనే. ‘సరే కూర్చో తిందాం..’ అంటూ రిషి కూడా కూర్చుంటాడు. ‘లైఫ్‌లో కొన్నిసార్లు మన ఫుడ్డీ ఇష్టాలు(ఇష్టమైన వంటకాలు రుచులు) కొందరి కోసం మార్చుకోవాల్సి వస్తుంది కదా? అలాంటి సందర్భం నీకేమైనా వచ్చిందా ఇప్పుడు?’(మీ ఆయన కోసం ఏమైనా మార్చుకున్నావా?) అంటాడు రిషి. ఎలాగైనా వసు మొగుడు సంగతి తేల్చాలని.) ‘సార్ కర్రీ బాగుంది కదా?’ అంటూ మాట మార్చేస్తుంది వసు.

ఇగోయిస్ట్ మనసులో..

‘కావాలనే మాట మారుస్తుంది’ అని మనసులో తిట్టుకుంటుంది.. ‘బాగుంది చపాతీ కూడా బాగుంది’ అంటాడు రిషి కుళ్లుకుంటూ. వెంటనే వసు.. ‘సార్ ఇంకో చపాతీ తినండి.. పోనీ షేర్ చేసుకుందాం’ అంటూ సగం చపాతీని రిషి ప్లేట్‌లో వేస్తుంది. ‘జీవితాన్ని షేర్ చేసుకోవు కానీ..’ అని రగిలిపోతాడు రిషి మనసులో. వసు మనసులో.. ‘సార్ ఇలానే మనం జీవితాంతం కలిసి తినే రోజులు ముందున్నాయి’ అనుకుంటుంది. ఇక దేవయాని అయితే.. తెగ రగిలిపోతూ ఉంటుంది. ‘కాలేజ్‌కి వెళ్తే రిషి వసుధారకు దగ్గర అవుతాడు. లేదంటే జగతీ, మహేంద్రలకు దగ్గర అవుతాడు. రెండూ నాకు సమస్యే’ అని తలపట్టుకుంటుంది.

రగిలిపోయిన దేవయాని..

ఇక ధరణీ.. దేవయాని తిప్పలు చూసి.. కావాలనే కాఫీ కావాలా.. స్వీట్ కావాలా? చేసి పెట్టనా? అంటూ విసిగిస్తుంది. దాంతో దేవయాని దన్నం పెట్టి మరీ ధరణీని వెళ్లిపోమంటుంది. అప్పుడే ధరణీతో.. ‘ఈ రిషి నా మాట వినట్లేదు.. ఆ జగతీ మాటే వింటున్నాడు. వసుధారని పంపించడం లేదు.. ఇది నా సమస్యా.. నీకు ఏదైనా ఐడియా వస్తే నాకు చెప్పి చావు’ అంటుంది. అయితే ధరణీ.. కావాలనే ఇంకా ఏదేదో మాట్లాడుతుంటే.. రగిలిపోయిన దేవయాని.. ‘అమ్మా తల్లీ నువ్వు వెళ్లు.. పచ్చి మంచి నీళ్లు కూడా నాకొద్దు’ అని పంపించేస్తుంది. ఇంతలో జగతీ కాల్ చేసి.. ‘అక్కయ్యా.. ఓ విషయం చెప్పాలని కాల్ చేశాను.. రెండు మూడు రోజులు మహేంద్రా నేను ఊరిలో ఉండట్లేదు. వివరాలు వచ్చాక చెబుతాను’ అని ఫోన్ పెట్టేస్తుంది. దాంతో దేవయాని మరింత రగిలిపోతుంది. మరిన్ని వివరాలు తరువాయి భాగంలో చూద్దాం! Guppedantha Manasu కొనసాగుతోంది. (photo courtesy by star మా and disney+ hotstar)

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *