థీమాటిక్ పెట్టుబడి సలహా: స్వల్ప సమయ కొనుగోలుదారులకు లక్ష్యాలుగా ఉన్న కంపెనీలు.

Facebook మాతృసంస్థ Meta (Nasdaq: FB) వంటి కంపెనీలు దాదాపు 30 శాతం పడిపోవడంతో షార్ట్ సెల్లర్స్ ఈ ఏడాది ఇప్పటి వరకు లాభపడుతున్నారు. షేర్లను తిరిగి ఇచ్చేస్తామనే వాగ్దానంతో వాటిని అప్పుగా తీసుకోవటాన్ని షార్ట్ సేల్ అని అంటారు. స్టాక్ విలువ తగ్గుతుందని, తద్వారా వారు దానిని తక్కువ ధరకు తిరిగి కొనుగోలు చేయగలరని విక్రేత ఆశిస్తాడు. ఒకవేళ ఆస్తి విలువ పెరిగినట్లయితే, విక్రేత దానిని మరింత ఎక్కువకు తిరిగి కొనుగోలు చేయాల్సి ఉంటుంది. ఈ జాబితాలోని కంపెనీలు ఇటీవలి వరకు షార్ట్ సెల్లర్ పెట్టుబడిదారులకు లక్ష్యాలుగా ఉన్నాయి. ఈ జాబితా యొక్క పనితీరు సమతూక పరిమాణ పద్ధతిలో బేరీజు వేయబడుతుంది.

ఈ జాబితా గత సంవత్సరంలో -52.40% పనితీరును ప్రదర్శించింది. పోల్చి చూస్తే, అదే కాలంలో S&P BSE Sensex Index 3.18% ఉంది. అస్థిరత యొక్క కొలమానమైన ఈ జాబితా యొక్క బీటా ఎక్కువ వద్ద 1.63 ఉంది. జాబితా బీటా ఈ జాబితాలోని సెక్యూరిటీల సమానమైన సగటు బీటాను ఉపయోగించి లెక్కించబడుతుంది. ఈ జాబితాలో ఇవి ఉన్నాయి వినియోగదారు సైక్లికల్‌లుస్టాక్స్ యొక్క 55.56 % సాంకేతికతస్టాక్స్ యొక్క 22.22 % పారిశ్రామిక సంస్థలుస్టాక్స్ యొక్క 11.11 % ఆరోగ్య సంరక్షణస్టాక్స్ యొక్క 11.11 %.

ఈక్వల్-వెయిట్ మెథడాలజీని ఉపయోగించి జాబితా పనితీరు లెక్కించబడుతుంది. వెబ్‌ను స్కాన్ చేయడం ద్వారా మరియు టాపిక్ సంభావ్య సంబంధిత సెక్యూరిటీలను పైకి తేవటానికి మా అల్గారిథమ్‌లను ఉపయోగించడం ద్వారా ఈ జాబితా జనరేట్ చేయబడుతుంది. ఈ జాబితా విద్యాపరంగా ఉద్దేశించబడింది మరియు వాచ్ లిస్ట్‌కు తగిన సెక్యూరిటీలను కలిగి ఉంటుంది. ఇది పెట్టుబడి లేదా ట్రేడింగ్ ప్రయోజనాల కోసం ఉద్దేశించినది కాదు. ఏదైనా పెట్టుబడి నిర్ణయం తీసుకోవడానికి ప్రాతిపదికగా అందించిన డేటా మరియు సమాచారాన్ని ఉపయోగించాలని Microsoft సిఫారసు చేయదు.

NASDAQ Composite Index

గత నెలలో NASDAQ Composite Index. 13.60 మరియు గత సంవత్సరంలో -14.83, గత నెలలో 12.59 కన్నా S&P BSE Sensex Index మరియు గత సంవత్సరం -18.01కంటే మెరుగైన పనితీరును ప్రదర్శించింది.

!a1ndlh:0.99,a1o7c7:0.99,a1of9c:0.99,a1tidm:0.99,a1u327:0.99,a1vpr7:0.99,a1vqqh:0.99,a21dur:0.99,a25wsm:0.99,a3oxnm:0.99;;finance list details page;ef900ccc8d6f

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *