హైదరాబాద్‌లో జనవరి డ్రంక్ అండ్ డ్రైవ్ కేసులు ఎన్నో తెలుసా ?

హైదారాబాద్ డ్రంక్ అండ్ డ్రైవ్ కేసులు రోజురోజుకు పెరుగుతున్నాయి.  నగరంలో మద్యం తాగి వాహనాలు నడిపే వారిపై  హైదరాబాద్ ట్రాఫిక్ పోలీసులు ఉక్కుపాదం మోపారు.  జనవరిలో నిబంధనలను ఉల్లంఘించిన వారిపై 4236 కేసులు నమోదు చేశారు. 3680 కేసుల్లో, పోలీసులు ఉల్లంఘించిన వారిపై ఛార్జ్ షీట్లు దాఖలు చేశారు.  వారిలో మొత్తం 365 మందికి ఒకటి నుండి 15 రోజుల వరకు జైలు శిక్ష విధించబడింది. మిగిలినవారికి జరిమానాలు విధించారు.

హైదరాబాద్‌లో మద్యం తాగి వాహనాలు నడిపే వారిపై జరుగుతున్న ప్రచారంలో 72 మంది డ్రైవింగ్ లైసెన్స్‌లు పోగొట్టుకున్నారు.  ఇదిలా ఉండగా వాహనాలు నడుపుతూ పట్టుబడిన మైనర్‌లు సమాజ, సామాజిక సేవలందించాలని ఆదేశించారు.  హైదరాబాద్‌లో మద్యం తాగి వాహనం నడుపుతున్నారు. హైదరాబాద్‌తో పాటు భారతదేశం అంతటా తాగి డ్రైవింగ్ చేయడం తీవ్రమైన ఉల్లంఘన, మరియు హైదరాబాద్ ట్రాఫిక్ పోలీసులు బాధ్యతారాహిత్య  ప్రవర్తనపై కఠిన వైఖరిని తీసుకుంటున్నారు.

ఇది డ్రైవర్‌కే కాకుండా ఇతర రహదారి వినియోగదారులకు కూడా తీవ్రమైన ముప్పును కలిగిస్తుంది. మద్యం తాగి వాహనాలు నడపడం మానేయాలని నగర ట్రాఫిక్ పోలీసుల ప్రచారం అందరికీ గుర్తు చేస్తుంది. నిబంధనల ఉల్లంఘనను అరికట్టేందుకు ట్రాఫిక్ పోలీసులు జరిమానాలు విధించడమే కాకుండా లైసెన్సులను కూడా రద్దు చేస్తున్నారు. కొన్ని సందర్భాల్లో, పోలీసులు ఉల్లంఘించిన వారికి జైలు శిక్ష విధించబడుతుందని నిర్ధారిస్తున్నారు.

మోటారు వాహనాల చట్టం 1988 ప్రకారం, మద్యం తాగి వాహనాలు నడపడం నేరం మరియు ఉల్లంఘించినవారు తీవ్రమైన చట్టపరమైన జరిమానాలను ఎదుర్కొంటారు .జైలుశిక్షలు, జరిమానాలు, డ్రైవింగ్ లైసెన్స్‌ల సస్పెన్షన్‌ వంటి నిబంధనలు ఉన్నాయి. హైదరాబాద్‌‌తో పాటు దేశంలోని ఇతర ప్రాంతాలలో మద్యం తాగి వాహనాలు నడిపినందుకు ఒకటి కంటే ఎక్కువసార్లు పట్టుబడిన పునరావృత నేరస్థుల విషయంలో, జరిమానాలు మరింత తీవ్రంగా ఉంటాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *