‘ఏపీకి వెళ్లు.. జగన్ జైలుకు పోతే నీకే అవకాశం వస్తుంది’.. షర్మిలకు కడియం సలహా

వైఎస్సాఆర్‌టీపీ అధ్యక్షురాలు వైఎస్ షర్మిలపై బీఆర్ఎస్ ఎమ్మెల్సీ కడియం శ్రీహరి సంచలన కీలక కామెంట్స్ చేశారు. తెలంగాణ బడ్జెట్‌పై వైఎస్ షర్మిల మాట్లాడటం హాస్యాస్పదమని అన్నారు. తెలంగాణకు వైఎస్ కుటుంబం మెుదట్నుంచి వ్యతిరేకమేనని.. సమైక్యాంధ్ర నినాదంతో షర్మిల ఊరూరా తిరిగారని మండిపడ్డారు. అలాంటి వారు తెలంగాణ సంక్షేమం కోసం ప్రవేశపెట్టిన బడ్జెట్‌పై మాట్లాడటం బాధగా ఉందని వ్యాఖ్యనించారు. షర్మిల ఆంధ్రాకు వెళ్లి అక్కడి ప్రజలకు మెురపెట్టుకోవాలని సూచించారు. తెలంగాణలో ఆమె అవసరం లేదని చెప్పుకొచ్చారు. రేపోమాపో జగన్ జైలుకు పోతే ఏపీలో నీకే అవకాశం వస్తుందని షర్మిలను ఉద్దేశించి వ్యాఖ్యనించారు. తెలంగాణలో తిరిగి అనవసరంగా సమయం వృథా చేసుకోవద్దని కడియం హితవు పలికారు.

కాగా.. నిన్న (ఫిబ్రవరి 6న) ఆర్థిక మంత్రి హరీశ్ రావు అసెంబ్లీలో ప్రవేశపెట్టిన తెలంగాణ బడ్జెట్‌పై షర్మిల సెటైర్లు వేశారు. కొత్త సీసాలో పాత సార పోసినట్లు బడ్జెట్ ఉందని వ్యంగ్యాస్త్రాలు సంధించారు. హరీష్ రావు కొత్త సంవత్సరం కదా అని కొత్త సీసా తీసుకొని ఫామ్‌హౌజ్‌కి వెళ్లారని, అందులో ఆయన మామ పాత సార పోశారని వ్యంగ్యస్త్రాలు సంధించారు. బడ్జెట్‌లో కొత్తగా ఏమీ లేదని, గత ఏడాది బడ్జెట్‌నే కాపీ పేస్ట్ చేసి ఈ ఏడాది మరోసారి ప్రవేశపెట్టారన్నారు. బడ్జెట్‌ను వేస్ట్ పేపర్‌లా మార్చారని, చెత్తబుట్టలో పడేసేలా చేస్తున్నారని విమర్శించారు. గత బడ్జెట్ కేటాయింపులు మాదిరిగా ఈ సారి కూడా లెక్కలు చూపించారని ఫైరయ్యారు.

‘పథకాలకు బడ్జెట్ కేటాయించి ఖర్చు పెట్టకపోతే ఎందుకు..? 8 ఏళ్లుగా ముఖ్యమంత్రి ఇచ్చిన ఒక్క హామీ కూడా నిలబెట్టుకోలేదు. ముఖ్యమంత్రి అన్నాక ఇచ్చిన మాటకు విలువ ఉండదా..? సీఎం మాటలు మాత్రం కోటలు దాటుతాయి. చేతలు మాత్రం గడప దాటవు. బడ్జెట్‌లో కేటాయింపులు ఘనంగా చూపిస్తారు. ఇంత బడ్జెట్ ఉంటే ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్ కింద ఇప్పటి వరకు రూ.3600 కోట్లు ఎలా బాకీలు పడ్డారు..?

ఆరోగ్య శ్రీ బాకీలు రూ.860 కోట్లు ఎలా ఉన్నాయి. డబుల్ బెడ్ రూం ఇళ్లల్లో సగం కూడా పూర్తి కాలేదు. ఈ సారి కేటాయించిన రూ.12 వేల కోట్లతో అన్ని ఇల్లులు కట్టించి ఇస్తారా..? ఒక్క కాళేశ్వరం ప్రాజెక్ట్ తప్పితే మిగతా ప్రాజెక్టులన్నీ పూర్తి కాలేదు. రైతు బందు అని రూ.10 వేలు ఇచ్చి అన్ని సబ్సిడీ పథకాలు బంద్ పెట్టారు. రూ.10 వేలతో రైతును రారాజు చేస్తే ఆత్మహత్యలు ఎందుకు అవుతాయి? ‘ అని షర్మిల ప్రశ్నించారు.

Read More Telangana News And Telugu News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *