అదానీ స్టాక్స్ జోష్.. లాభాల్లో మార్కెట్లు.. ఈ 5 స్టాక్స్ దూసుకెళ్తున్నాయ్..

Breakout Stocks: రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (RBI) వడ్డీ రేట్లు పెంచింది. మరోవైపు.. అంతర్జాతీయ మార్కెట్ల నుంచి సానుకూల పవనాలు, అదానీ గ్రూప్ కంపెనీల షేర్లు లాభాల్లోకి వచ్చిన క్రమంలో దేశీయ మార్కెట్ సూచీలు దూసుకెళ్తున్నాయి. అమెరికా ఫెడ్ ఛైర్మన్ జెరోమ్ పావెల్ వడ్డీ రేట్ల పెంపు ఉంటుందన్న ప్రకటనతో అమెరికా మార్కెట్లు వాల్ స్ట్రీట్ సూచీలు క్రితం సెషన్‌లో లాభాల్లో ముగిశాయి. ప్రస్తుతం బొంబాయి స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజి సూచీ సెన్సెక్స్ 415 పాయింట్ల వృద్ధితో 60 వేల 732 వద్ద కొనసాగుతోంది. జాతీయ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజి సూచీ నిఫ్టీ 147 పాయింట్ల లాభంతో 17 వేల 869 మార్క్ వద్ద ట్రేడవుతోంది. అదానీ ఎంటర్ ప్రైజెస్, అదానీ పోర్ట్స్, హెచ్‌డీఎఫ్‌సీ లైఫ్, ఎస్‌బీఐ లైఫ్ ఇన్సూరెన్స్, అల్ట్రాటెక్ సిమెంట్ దాదాపు 2 శాతానికిపైగా లాభపడ్డాయి. మరోవైపు.. కోల్ ఇండియా, హీరో మోటోకార్ప్, పవర్ గ్రిడ్, ఐచర్ మోటార్స్, లార్సెన్ భారీగా నష్టాల్లోకి జారుకున్నాయి.

అమెరికా మార్కెట్లలో ఓవర్ నైట్ ట్రేడింగ్‌లో నాస్‌డాక్ కంపోసిట్ 1.9 శాతం మేర పెరిగింది. డౌన్ జోన్స్ ఇండస్ట్రీయల్ యావరేజ్ 0.78 మేర లాభపడింది. ఎస్ అండ్ పీ 500 సూచీ 1.29 శాతం వృద్ధి చెందింది. వాల్ స్ట్రీట్ మార్కెట్లు పాజిటివ్‌గా ఉన్నప్పటికీ ఆసియా మార్కెట్లలో ఆరంభంలో మిశ్ర స్పందనలు కనిపిస్తున్నాయి.

ఈ నేపథ్యంలో దేశీయ స్టాక్ మార్కెట్ సూచీల్లో మంచి ర్యాలీ కనిపిస్తోంది. నిఫ్టీ మిడ్ క్యాప్100 ఇండెక్స్, 0.28 శాతం, నిఫ్టీ స్మాల్ క్యాప్ ఇండెక్స్ 0.2 శాతం మేర పెరిగాయి. నిఫ్టీ 50 ఇవాళ్టి ట్రేడింగ్‌లో ఆరంభంలోనే మంచి లాభాల్లో ప్రారంభమైనప్పటికీ 20 డే ఎక్స్‌పోనెన్షియల్ మూవింగ్ యావరేజ్ 17,857 వద్ద రెసిస్టెన్స్ ఉంది. ఇలాగే దూసుకెళ్తే 18,300 నుంచి 18,425 స్థాయిల వరకు చేరుకోవచ్చు. అలాగే.. 17,350 నుంచి 17,575 కనిష్ఠ స్థాయికి చేరుకోవచ్చని మార్కెట్ వర్గాలు తెలిపాయి.

ఈఎంఐల మోత.. వడ్డీ రేట్లు పెంచిన ఆర్‌బీఐ.. ఇక ఎక్కువ కట్టాల్సిందే!

దేశీయ సూచీలు లాభాల్లో ఉన్న నేపథ్యంలో కొన్ని స్టాక్స్ ప్రైస్ వాల్యూమ్ బ్రేకవు‌ట్‌ను నమోదు చేశాయి. వీటిల్లో పెట్టుబడులు పెడితే మంచి లాభాలా వస్తాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు. వీటిని మీ వాచ్ లిస్ట్‌లో చేర్చుకోవాలని సూచిస్తున్నారు. ఆ స్టాక్స్ ఏమిటో ఇప్పుడు మనం చూద్దాం.

స్టాక్ పేరు

CMP (రూపాయల్లో)

ధరలో మార్పు (శాతాల్లో)

వాల్యూమ్

Adani Enterprises Ltd.

1,977.9

9.7

77,43,273

Adani Ports and Special Economic Zone Ltd.

584.8

5.7

1,32,55,273

One 97 Communications Ltd.

620.7

5.5

81,05,643

HDFC Life Insurance Company Ltd.

497.3

3.0

46,06,221

Wonderla Holidays Ltd.

409.9

9.5

10,61,745

భారతదేశపు నంబర్ 1 ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ మ్యాగజైన్ దలాల్ స్ట్రీట్ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ జర్నల్ ఈ ఆర్టికల్‌ను అందించింది. విన్నింగ్ స్టాక్స్, సిఫార్సులకు సంబంధించిన అప్‌డేట్స్ క్రమం తప్పకుండా పొందడం కోసం ఈ

దలాల్ స్ట్రీట్ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్

లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

Disclaimer: This above is third party content and TIL hereby disclaims any and all warranties, express or implied, relating to the same. TIL does not guarantee, vouch for or endorse any of the above content or its accuracy nor is responsible for it in any manner whatsoever. The content does not constitute any investment advice or solicitation of any kind. Users are advised to check with certified experts before taking any investment decision and take all steps necessary to ascertain that any information and content provided is correct, updated verified.

  • Read Latest Business News and Telugu News

రెండు వారాలుగా అప్పర్‌ సర్క్యూటే.. లక్షకు రూ.2.70 కోట్లు.. ఈ స్టాక్ మీ దగ్గరుందా?

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *