‘కృష్ణ ముకుంద మురారి’ ఫిబ్రవరి 09 ఎపిసోడ్: బతికే ఉన్న ఆదర్శ్, సంబరాల్లో మురారీ కుటుంబం.. రగిలిపోయిన ముకుంద

Krishna Mukunda Murari Today: సీరియల్‌ 76 ఎపిసోడ్‌లోకి అడుగుపెట్టింది. గత ఎపిసోడ్‌లో.. కృష్ణ.. చదువుకోవడానికి వెళ్తే ఎక్కడ ముకుంద.. మురారీని సొంతం చేసుకుంటుందోనన్న భయంతో.. కృష్ణ చదువుకోవడానికి వీల్లేదు అంటుంది రేవతి. ఆ నిర్ణయం ఇంట్లో ఎవరికీ నచ్చదు. పాపం కృష్ణ.. బ్యాగ్ సర్థుకుని ఇంటి నుంచి బయటికి వెళ్లిపోతా అని కూడా అంటుంది కానీ.. మురారీనే ఆపుతాడు. ‘అమ్మని నేను ఒప్పిస్తాను’ అంటూ మాటిస్తాడు. మరోవైపు.. ‘ఇదేం పద్దతి.. ఇంట్లో ఆడదానికి స్వేచ్ఛలేదా? నువ్వే కృష్ణ తరపున పోరాడాలి మురారీ’ అంటూ ముకుంద.. మురారీని రెచ్చగొడుతుంది. అసలు విషయం కృష్ణ వెళ్తే.. మురారీతో తనకు ఏకాంతం దొరకుతుందనే అయినా.. ఆ విషయం బయటపడకుండా ‘కృష్ణ అంటే నాకు ఏం కోపం లేదు.. సాటి స్త్రీగా తను చదువుకుంటే మంచిదనే ఆలోచనే ఉంది’ అంటూ కవర్ చేసి మరీ.. మురారీని రెచ్చగొడుతుంది. మీ అమ్మతో పోరాడు.. తనను నువ్వే ఒప్పించు అంటుంది కూడా. మరోవైపు కృష్ణ కూడా పాపం రేవతిని మరోసారి చదువుకుంటాను అత్తయ్యా అని అడగటానికి వెళ్తుంది.

రేవతి ఒప్పుకోడు. ‘అమ్మా కృష్ణ.. నువ్వు మరో రెండేళ్ల తర్వాత అయినా చదువుకోవచ్చట.. కానీ ప్రస్తుతం వద్దు.. మీరు భార్యభర్తలుగా బాగా కలిసి ఉన్నాక.. అప్పుడు వెళ్లు చదువుకోవడానికి సరేనా’ అంటూ నచ్చజెప్పే ప్రయత్నమే చేస్తుంది. ఇక నేటి కథనంతో భవానీ కూడా రేవతీని తిడుతుంది. అంతా తినడానికి వస్తారు కానీ.. భవానీ రాలేదని.. అలేఖ్య పిలిచినా రాలేదని.. రేవతినే పిలవడానికి వెళ్తుంది. ‘ఏం అయ్యింది అక్కా రాలేదు?’ అంటుంది. ‘ఏం లేదు.. నాకు ఆకలిగా లేదు.. నువ్వు తినెయ్’ అంటుంది భవానీ.

‘మీరంతా తినకుండా నేను ఏ రోజైనా తిన్నానా?’ అంటుంది రేవతి ప్రేమగా. ‘ఇక నుంచి నువ్వు చేసే పనులన్నీ నీ కోడలు కృష్ణకి అప్పగించు.. వంటింటి కుందేళ్లా తయారు చెయ్.. నువ్వు అలానే ఉన్నావ్.. మనకు పని మనుషుల్ని పెట్టుకోనే స్థాయి ఉన్నా వండి వడ్డించడం నాకు ఇష్టం అన్నావ్.. నీ ఇష్టాన్ని నేను కాదు అనలేదు.. కానీ.. నువ్వు ఈ రోజు చదువుకుని.. తల్లిదండ్రుల కోరికను తీర్చాలనుకునే కృష్ణని చదువుకోవద్దు అని చెప్పావ్.. నీలానే మారుస్తాను అంటున్నావ్. అయినా ఈ ఇంట్లో నా నిర్ణయం కాకుండా వేరే నిర్ణయం ఉందా? ఉండేదా? కానీ నువ్వు నిర్ణయం మార్చుకోలేదు.. ముకుందకు కనీసం పుట్టిళ్లు ఉంది. ఏదైనా కష్టమొస్తే.. చెప్పుకోవడానికి పుట్టింటికి వెళ్తుంది. కానీ కృష్ణ ఎవరున్నారు? మనమే కదా చూసుకోవాలి. అయినా నువ్వు మారవు.. నాకు ఆకలిగా లేదు నువ్వు వెళ్లు’ అంటూ తిట్టేస్తుంది. దాంతో రేవతి కోపం వచ్చి అక్క రాను అంది మీరు తినండి అంటుంది. ‘ఎందుకు?’ అంటాడు రేవతి భర్త. ‘మీరెందుకు నాతో మాట్లాడటం లేదో అందుకే’ అంటుంది రేవతి కోపంగా. ఇక అంతా సైలెంట్‌గా తిని వెళ్తారు.

ఇక మరునాడు అలేఖ్య.. కుడి కన్ను అదురుతుంది.. మంచి ఏం జరుగుతుంది అబ్బా అనుకుంటూ పై నుంచి హాల్లోకి చూస్తే హాల్లో.. మురారీ, ఆదర్శ్‌ల ఫొటోలను చూస్తూ ఓ ఆర్మీ వ్యక్తి కనిపిస్తాడు. ‘ఆదర్శ్..’ అనుకుంటూ ముకుందకు.. మిగిలిన వాళ్లకు.. ఆదర్శ్ వచ్చాడు అని చెప్పుకుంటూ వస్తుంది. ముకుంద అయిష్టంగా మెట్లు దిగి వస్తుంటే.. ఇంట్లో వాళ్లంతా చాలా సంబరంగా.. ఆ ఆర్మీ వ్యక్తి దగ్గరకు వస్తాడు. ఆదర్శ్ అంటుంది భవానీ ప్రేమగా. ఆ వ్యక్తి తిరిగి చూసేసరికి అంతా షాక్ అవుతారు. ఒక్కసారిగా ఆనందం అంతా ఆవిరి అయిపోతుంది. ముకుంద హ్యాపీగా ఫీల్ అవుతుంది.

ఆదర్శ్ గురించి.. మిస్సెస్ మురారీ పెట్టిన మెయిల్స్ మాకు అందాయి. ఇక్కడ మిస్సెస్ మురారీ ఎవరు?’ అంటాడు. నేనే అని కృష్ణ ముందుకు వస్తుంది. ‘థాంక్యూ మేడమ్.. మీరు పెట్టిన మెయిల్స్ వల్లే.. ఆదర్శ్ గురించి ఆర్మీలో ఒత్తిడి వచ్చింది. వెంటనే పై అధికారులు కూడా స్పందించారు. ఆదర్శ్ బతికే ఉన్నాడు.. హీ ఈజ్ ఎలైవ్’ అంటాడు ఆ వ్యక్తి. అతడు చెప్పిన మాటలకు చాలా సంబరంపడిపోతాడు అంతా. ముకుంద బాధగా.. ‘ఆదర్శ్ బతికే ఉన్నాడా?’ అనుకుంటుంది. ‘చాలా సంతోషంగా ఉంది’ అంటాడు మురారీ. ‘నా టార్చర్ పోతుందని సంబరపడుతున్నావా మురారీ’ అనుకుంటుంది ముకుంద మనసులో. అలేఖ్య.. ముకుంద ఎక్స్ ప్రెషన్స్ గమనిస్తూనే ఉంటుంది.

రేవతి వెంటనే.. కృష్ణతో.. ‘నా కోడలు సౌభాగ్యవ్రతం చేసింది. ఆదర్శ్ గురించి శుభవార్త తెలిసింది. నా కోడలు ఈ ఇంటి సౌభాగ్య లక్ష్మీ’ అంటూ ప్రేమగా హత్తుకుంటుంది. భవానీ అయితే ముకుందను.. ‘విన్నావా? చాలా శుభవార్త ఇది’ అంటూ ఉంటుంది. ఇక ఆర్మీ వ్యక్తి.. ‘ఆదర్శ్ వాకీ టాకీ నుంచి.. ఐ యామ్ సేఫ్ అనే మెసేజ్ వచ్చింది. తను ఆ తర్వాత ఇంకేం మాట్లాడలేదు.. దాంతో మా సర్చింగ్ మొదలైంది. ఎలాగైనా త్వరలోనే తనని మీకు అప్పగిస్తాం..’ అని చెప్పి వెళ్లిపోతాడు. ఇక కుటుంబం మొత్తం సంతోషిస్తుంది కానీ.. ముకుంద సంతోషించదు. పైగా మురారీ వైపు కృష్ణ వైపు కోపంగా చూస్తూ రగిలిపోతుంది. నిజానికి గత కమింగ్ అప్‌లో ఆదర్శ్ రావడం కలేమో అనుకున్నాం కానీ.. ఇదంతా నిజమే. అయితే వచ్చింది ఆదర్శ్ కాదు.. ఆర్మీ వ్యక్తి. మరిన్ని వివరాలు తరువాయి భాగంలో చూద్దాం! ‘కృష్ణ ముకుంద మురారి’ Krishna Mukunda Murari కొనసాగుతోంది. (photo courtesy by star మా and disney+ hotstar)

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *