పవన్ కళ్యాణ్ 2 లక్షల పుస్తకాలు చదివానంటాడు.. 20 పుస్తకాల పేర్లు కూడా చెప్పలేడు: రాంగోపాల్ వర్మ

పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ (Pawan Kalyan) ఒక వైపు సినిమాల్లో నటిస్తూనే మరోవైపు రాజకీయాల్లోనూ క్రియాశీలంగా వ్యవహరిస్తున్నారు. తన జనసేన (Janasena) పార్టీని జనంలోకి బలంగా తీసుకెళ్లి ఈసారి ఎన్నికల్లో ఎలాగైనా వీలైనన్ని ఎక్కువ సీట్లలో గెలుపొందాలని ప్రణాళికలు వేస్తున్నారు. ఈ క్రమంలో ఆయన అధికారి వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్ పార్టీపై, ఆ పార్టీ నేతలపై మాటల తూటాలు పేల్చుతున్నారు. అయితే, గత కొంతకాలంగా పరోక్షంగా వైఎస్సార్‌సీపీ మద్దతుగా మాట్లాడుతోన్న ప్రముఖ దర్శకుడు, వివాదాలకు కేరాఫ్ అడ్రస్ అయిన రాంగోపాల్ వర్మ (Ram Gopal Varma).. పవన్ కళ్యాణ్‌ను టార్గెట్ చేస్తూ వ్యంగ్యాస్త్రాలు సంధిస్తున్నారు. సోషల్ మీడియా ద్వారా వెటకారంగా పవన్ కళ్యాణ్‌పై వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నారు.

అయితే, తాజాగా జనసేనానిపై రాంగోపాల్ వర్మ మరోసారి వ్యంగ్యాస్త్రాలు సంధించారు. రెండు లక్షల పుస్తకాలు చదివానని చెప్పుకునే పవన్ కళ్యాణ్.. వాటిలో 20 పుస్తకాల పేర్లు కూడా చెప్పలేడంటూ వర్మ విమర్శించారు. ఈ మేరకు ఓ యూట్యూబ్ ఛానెల్‌కు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. ‘పవన్ కళ్యాణ్ 2 లక్షల పుస్తకాలు చదివానంటాడు. నాకు తెలిసి 20 పుస్తకాల పేర్లు కూడా చెప్పలేడు. కానీ అదే ప్రాబ్లమ్. 2 లక్షల పుస్తకాలు చదివాను అని చెప్పగానే కుర్రాళ్లంతా ఏయ్ ఏయ్ అని అరుస్తారు. కానీ, ఏమాత్రం ఎడ్యుకేషన్ నాలెడ్జ్ ఉన్నవాడు 2 లక్షల పుస్తకాలు చదివానంటే నమ్మడు. అంటే, వాళ్లతో అక్కడ చప్పట్లు కొట్టించడానికి నువ్వు నీ విశ్వసనీయతను అన్ని చోట్లా కోల్పోతున్నావ్’ అని వర్మ చెప్పుకొచ్చారు.

అలాగే, అర్జెంటీనా మార్క్‌సిస్ట్ నేత చే గువేరా తనకు స్ఫూర్తి అని పవన్ కళ్యాణ్ పలుమార్లు చెప్పుకోవడాన్ని కూడా రాంగోపాల్ వర్మ ప్రస్తావిస్తూ విమర్శలు చేశారు. ‘మాట్లాడితే చే గువేరా అంటాడు. చే గువేరా ఒక కమ్యూనిస్టు. ఆయనది మన దేశం కాదు. అలాంటి వ్యక్తే ఇక్కడ ఎవరు.. పీడబ్ల్యూజీ గణపతి (మావోయిస్టు కీలక నేత). మోస్ట్ వాంటెడ్ నక్సలైట్. ఆ గణపతి గురించి పవన్ కళ్యాణ్ మాట్లాడడు. వాళ్లిద్దరి భావజాలం ఒక్కటే. బడుగు వర్గాలు, ఫ్యూడలిస్టులతో దెబ్బలాడటం అనేది బేసిక్ స్ట్రగుల్ ఆఫ్ నక్సలిజం. ఇండియాలో అయినా ఎక్కడైనా అదే ఉంటుంది. చే గువేరా టీషర్ట్ మీద ఉన్నాడు కాబట్టి, ఈయన చే గువేరా గురించి మాట్లాడతాడు. వాళ్ల పాయింట్ ఆఫ్ వ్యూలో వాళ్లు చేసింది కరెక్ట్ అనుకుంటే చే గువేరా కంటే గణపతి వందల రెట్లు గొప్పోడు. చే గువేరా అక్కడ చేసిందేమీ లేదు. ఆయన్ని చాలా చిన్న వయసులో చంపేశారు. గణపతికి ఇప్పుడు సుమారు 65 ఏళ్లు ఉంటాయేమో’ అని రాంగోపాల్ వర్మ అన్నారు.

పవన్ కళ్యాణ్‌కు 18 నుంచి 20 ఏళ్ల వయసు ఉన్నప్పుడు చే గువేరా‌ను చూసి ఇంప్రస్ అయ్యారని.. అప్పటికి చే గువేరా గురించి పవన్‌కు ఏమీ తెలీదని వర్మ విమర్శించారు. ‘చే గువేరా రెబల్ అని టీషర్ట్ మీద రెండో మూడో కోట్స్ చదివి ఉంటాడు. దాన్ని ఆధారంగా చేసుకుని చే గువేరా గురించి మాట్లాడతాడు. ఇక ఆ 13 నుంచి 19 ఏళ్ల కుర్రోళ్లు కూడా చే గువేరా రెబల్ లీడర్ అని అంటారు. ఇప్పుడు మన దేశంలో అవే సమస్యల మీద దెబ్బలాడుతోన్న గణపతిని పక్కన పెట్టడం ఏంటి? ఒక వేళ అనుకుంటే..! ఇద్దరి ఆశయాలు ఒక్కటే. ఏ నక్సలైట్ అయినా అంతే. మన వ్యవస్థలో ఒక వర్గం ప్రజలకు చాలా అన్యాయం జరుగుతోంది.. దానికి న్యాయం జరగాలంటే హింసామార్గమే సరైందని నక్సలైట్లు బలంగా నమ్ముతారు. అది తప్పు అని ప్రజాస్వామ్య వ్యవస్థ అంటుంది. దీనికి వ్యతిరేకంగా పోరాడుతున్నారు కాబట్టి నక్సలైట్లు క్రిమినల్స్ అయ్యారు. ఇదే చే గువేరాకు కూడా వర్తిస్తుంది. కాబట్టి, మీ ప్రత్యర్థుల చేసేది ఎందుకు తప్పో వివరణాత్మకంగా చెప్పలేకుండా డైలాగులు చెప్తే అలాంటి నాయకత్వం ఎక్కువ కాలం నిలబడదు’ అని వర్మ వివరించారు.

ఒక అభిమానిగా పవన్ కళ్యాణ్‌కు తాను ఇచ్చే సలహా ఇదని.. ఆయన చేస్తున్నది తప్పు అని ఎవరైనా చెబితే బాగుంటుందని రాంగోపాల్ వర్మ అభిప్రాయపడ్డారు. చంద్రబాబు నాయుడితో పొత్తు పెట్టుకుని ఆయన కింద పనిచేయడం అనేది పవన్ కళ్యాణ్ చేస్తోన్న అతిపెద్ద తప్ప అని వర్మ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *