రైల్వే ప్రయాణికులకు అలర్ట్.. మొత్తం 430 రైళ్లు రద్దు.. వివరాలివే

వివిధ నిర్వహణ పనుల కారణంగా భారతీయ రైల్వే ఫిబ్రవరి 10 శుక్రవారం మొత్తం 430 రైళ్లను రద్దు చేసింది. రద్దు చేయబడిన రైళ్లలో మెయిల్, ప్యాసింజర్ మరియు ఎక్స్‌ప్రెస్ రైళ్లు ఉన్నాయి. మీరు కూడా ఈరోజు రైలులో ప్రయాణించబోతున్నట్లయితే, ఇంటి నుండి బయలుదేరే ముందు, మీరు వెళ్లాలనుకున్న ట్రైన్ స్టేటస్ ను తనిఖీ చేయండి. భారతీయ రైల్వే వెబ్‌సైట్ ప్రకారం, ఈ రోజు 370 రైళ్లు పూర్తిగా రద్దు చేయబడ్డాయి. మరో 59 రైళ్లు పాక్షికంగా రద్దు చేయబడ్డాయి. ఇది కాకుండా.. ఈరోజు 24 రైళ్ల మార్గాన్ని కూడా రైల్వే మళ్లించాల్సి వచ్చింది. అంటే ఈ రైళ్లు ఈరోజు షెడ్యూల్ చేసిన రూట్లలో నడవవు.

ట్రైన్ స్టేటస్ ను ఇలా చెక్ చేయండి:

రద్దు, పాక్షికంగా రద్దు చేయబడిన, దారి మళ్లించిన రైళ్ల గురించిన సమాచారం రైల్వే మరియు IRCTC వెబ్‌సైట్‌లో అందుబాటులో ఉంది. రద్దు చేయబడిన రైళ్ల గురించిన సమాచారాన్ని NTES యాప్‌లో కూడా పొందవచ్చు. ఏదైనా రైలు స్థితి గురించిన సమాచారాన్ని రైల్వే వెబ్‌సైట్ https://enquiry.indianrail.gov.in/mntes నుంచి పొందవచ్చు లేదా IRCTC వెబ్‌సైట్ https://www.irctchelp.in/cancelled-trains-list లింక్‌ని సందర్శించడం ద్వారా పొందవచ్చు.

ఈ స్టెప్స్ తో రద్దు అయిన రైళ్ల జాబితాను చెక్ చేయండి

– మొదటగా.. https://enquiry.indianrail.gov.in/mntes/ను సందర్శించండి.

ఇప్పుడు క్యాప్చా నమోదు చేయండి.

– ఇప్పుడు మీకు ఎక్సెప్షనల్ ట్రైన్స్ ఆప్షన్ కనిపిస్తుంది. Exceptional Trains ఆప్షన్‌పై క్లిక్ చేయండి.

– ఇక్కడ రద్దు చేయబడిన, తిరిగి షెడ్యూల్ చేయబడిన మరియు దారి మళ్లించిన రైళ్ల ఎంపిక అందుబాటులో ఉంటుంది.

– ఆ ఆప్షన్ ను క్లిక్ చేయడం ద్వారా రద్దు చేయబడిన, రీషెడ్యూల్ చేయబడిన మరియు దారి మళ్లించిన రైళ్ల గురించి తెలుసుకోవచ్చు.

– రైలు అసాధారణ సమాచారంపై క్లిక్ చేయడం ద్వారా, మీరు దాని పేరు లేదా నంబర్ ద్వారా రైలు స్టేటస్ ను తనిఖీ చేయవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *