సేవింగ్స్ అకౌంట్ వడ్డీ రేట్లు పెంపు.. బ్యాంక్‌లో డబ్బులుంటే అధిక వడ్డీ.. ఇక పండగే!

Federal Bank: ఈ రోజుల్లో డబ్బులు దాచుకునేందుకు ఎన్నో మార్గాలు ఉన్నాయి. ఎక్కువగా ఇన్వెస్ట్‌మెంట్లు చేయడం సహా.. ప్రభుత్వ పథకాల్లో పెట్టుబడులు పెడుతుంటారు. ఇంకా బ్యాంకుల్లో ఫిక్స్‌డ్ డిపాజిట్ల రూపంలో దాచుకుంటుంటారు. పోస్టాఫీస్ పథకాలు కూడా ఉన్నాయి. వీటిల్లో డబ్బులను బట్టి వడ్డీ వస్తుందన్న విషయం తెలిసిందే. అయితే బ్యాంక్ సేవింగ్స్ అకౌంట్లలో డబ్బులున్నా వడ్డీ వస్తుందన్న విషయం మీలో ఎంత మందికి తెలుసు. చాలా మందికి ఈ విషయం గురించి అవగాహన లేకపోవచ్చు. కానీ బ్యాంక్ ఖాతాలో డబ్బులు ఉన్నా.. వడ్డీని జమ చేస్తుంటాయి బ్యాాంకులు. ఇది ప్రతి 3 నెలలు, 6 నెలలు, సంవత్సరానికి ఒకసారి జమచేస్తుంటాయి. ఇది బ్యాంకులను బట్టి మారుతుంటుంది. ఇక చాలా వరకు రోజువారీ ముగింపు బ్యాలెన్స్‌ను బట్టి సేవింగ్స్ అకౌంట్లపై వడ్డీ రేటును ఆఫర్ చేస్తుంటాయి బ్యాంకులు.

ఇటీవల రిజర్వ్ బ్యాంక్ రెపో రేటును పెంచింది. దీంతో.. పలు బ్యాంకులు లోన్లపై ఇంట్రెస్ట్ రేట్లను పెంచుతున్నాయి. బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా, కెనరా బ్యాంక్, పంజాబ్ నేషనల్ బ్యాంక్, యూనియన్ బ్యాంకులు ఇప్పటికే వడ్డీ రేట్లను పెంచుతున్నట్లు ప్రకటించాయి. ఇప్పుడు ఒక బ్యాంకు మాత్రం సేవింగ్స్ అకౌంట్ వడ్డీ రేట్లను సవరించింది. రిజర్వ్ బ్యాంక్ రెపో రేటుకు అనుగుణంగా మార్చుతున్నట్లు ప్రకటించింది. ఇది ఫిబ్రవరి 9 నుంచి అమల్లోకి వచ్చింది. RBI తాజాగా 25 బేసిస్ పాయింట్లు పెంచి.. రెపో రేటును 6.50 శాతానికి చేర్చింది.

97812475

ఈ నేపథ్యంలోనే సేవింగ్స్ బ్యాంక్ అకౌంట్ వడ్డీ రేట్లను సవరించినట్లు తెలిపింది ఫెడరల్ బ్యాంక్. ఇది రోజువారీ ముగింపు బ్యాలెన్స్ ఆధారంగా ప్రతి త్రైమాసికానికి ఒకసారి బ్యాంక్ అకౌంట్‌లో జమ చేయనున్నట్లు తన అధికారిక వెబ్‌సైట్లో వెల్లడించింది. ఇప్పుడు ఫెడరల్ బ్యాంక్ సేవింగ్స్ అకౌంట్ ఇంట్రెస్ట్ రేట్లు ఎలా ఉండనున్నాయో చూద్దాం.

బ్యాంక్ ఖాతాలో రూ. 5 లక్షల కంటే తక్కువగా ఉంటే.. RBI రెపో రేటు కంటే 3.45 శాతం తక్కువగా వడ్డీ ఆఫర్ చేస్తోంది ఫెడరల్ బ్యాంక్. అంటే ఈ లెక్కన 3.05 శాతం వడ్డీ అందుతుంది.

ఇక బ్యాంక్ బ్యాలెన్స్ రూ. 5 లక్షల నుంచి రూ.50 లక్షల మధ్య ఉంటే 3.10 శాతం వడ్డీ ఇస్తోంది.

సేవింగ్స్ ఖాతాలో నగదు రూ. 50 లక్షల నుంచి రూ. 2 కోట్లకు లోబడి ఉంటే.. RBI రెపో రేటు కంటే 2.75 శాతం తక్కువగా వడ్డీ ఇస్తుంది. అంటే ఈ లెక్కన 3.75 శాతం వడ్డీ అందుతుందన్నమాట.

ఇక రూ. 2 కోట్లకంటేపైన బ్యాంక్ బ్యాలెన్స్ ఉంటే.. 4 శాతం వడ్డీ అందిస్తుంది.

ఇక బ్యాంక్ సేవింగ్స్ ఖాతాలో బ్యాలెన్స్ రూ. 5 కోట్ల నుంచి రూ.50 కోట్లుగా ఉంటే.. వడ్డీ 5.50 శాతం మేర ఇస్తుంది ఫెడరల్ బ్యాంక్.

బ్యాంక్ అకౌంట్‌లో రూ. 50 కోట్లు అంతకంటే ఎక్కువగా ఉంటే.. అత్యధికంగా 6 శాతం వడ్డీ అందించనుంది.

బంగారం కొనేముందు ఇది చెక్ చేస్తున్నారా? మీరు కొనేది ప్యూర్ గోల్డేనా? ఇలా తెలుసుకోండి.. గోల్డ్ ఊరికే రాదు..!

97814961

Read Latest

Business News and Telugu News

Also Read:

వడ్డీ రేట్లు పెంచిన బ్యాంకులు.. హోం లోన్‌పై మాత్రం బంపర్ ఆఫర్.. వారికి మాత్రమే..!

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *