స్టాక్‌మార్కెట్లో లక్షల కోట్లు ఆవిరి.. సుప్రీం కోర్టు సీరియస్.. కేంద్రం, సెబీ ఏం చేస్తుందంటూ..!

SC Adani: అమెరికా షార్ట్ సెల్లింగ్ సంస్థ హిండెన్‌బర్గ్- భారత దిగ్గజ పారిశ్రామిక వేత్త గౌతమ్ అదానీ ఇష్యూపై సుప్రీం కోర్టు ధర్మాసనం శుక్రవారం విచారణ జరిపింది. హిండెన్‌బర్గ్ రిపోర్ట్.. ఆ తర్వాత జరిగిన పరిణామాల నేపథ్యంలో భారత స్టాక్ మార్కెట్లో లక్షల కోట్ల మేర ఇన్వెస్టర్ల సంపద పతనమైన సంగతి తెలిసిందే. దీనిపై అత్యున్నత న్యాయస్థానం ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. భారత ఇన్వెస్టర్ల సంపదను రక్షించాల్సిన అవసరం తమకు ఉందనే అభిప్రాయం వ్యక్తం చేసింది. వారు భవిష్యత్తులో మోసపోకుండా, వాళ్ల సొమ్మును రక్షించేందుకు పటిష్టమైన యంత్రాంగం రూపొందించాల్సి ఉందని ఉద్ఘాటించింది.

ఇదే విషయంలో సుప్రీం కోర్టు రిటైర్డ్ జడ్జ్ ఆధ్వర్యంలో ఒక నిపుణుల కమిటీని వేయాలని సూచించింది సుప్రీం కోర్టు ధర్మాసనం. ఇటీవల హిండెన్‌బర్గ్ షార్ట్ సెల్లింగ్‌కు పాల్పడిన తరుణంలో.. అదానీ గ్రూప్ షేర్ల విలువ పతనం కావడంపై.. సుప్రీం కోర్టులో రెండు వేర్వేరు పిటిషన్లు దాఖలయ్యాయి. దీనిని సుప్రీం కోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ డి.వై. చంద్రచూడ్, జస్టిస్ పి.ఎస్. నరసింహ, జస్టిస్ జె.బి. పార్దీవాలాతో కూడిన త్రిసభ్య ధర్మాసనం విచారణ చేపట్టింది. ఇదే సమయంలో.. స్టాక్ మార్కెట్లో పెట్టుబడులు పెట్టిన ఇన్వెస్టర్ల డబ్బును రక్షించేందుకు ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోవాలో చెప్పాలని కేంద్రానికి, సెక్యూరిటీస్ అండ్ ఎక్స్చేంజ్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఇండియాకు (సెబీ) స్పష్టం చేసింది.

97814961

” మన ఇన్వెస్టర్లను రక్షించడం ఎలా? మన దగ్గర షార్ట్ సెల్లింగ్ జరిగింది. దీనిపై సెబీ కూడా బహుశా విచారణ చేస్తుందేమో. ఎవరినీ లక్ష్యంగా చేసుకోవడం లేదని ఈ విషయం గురించి మీ అధికారులకు చెప్పండి. భవిష్యత్తులో ఇలా జరగకుండా.. ఏం చర్యలు తీసోకోవాలి? ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో నిధులు.. భారత్ నుంచి లోపలకు, బయటకు ప్రవహిస్తూనే ఉన్నాయి. ప్రస్తుతం ప్రతి ఒక్కరూ స్టాక్ మార్కెట్లో ఉన్నారు. ” అని ధర్మాసనం కీలక వ్యాఖ్యలు చేసింది. ఇన్వెస్టర్లు రూ.10 లక్షల కోట్ల మేర నష్టపోయారన్న అంశాన్ని కూడా.. పిల్‌లో పేర్కొనగా.. దీనిని కూడా ప్రస్తావించింది సుప్రీం కోర్టు. తదుపరి విచారణను సోమవారానికి వాయిదా వేసింది. అప్పటివరకైనా కేంద్రం, సెబీ విధివిధానాలు రూపొందించి తమకు తెలియజేయాలని సొలిసిటర్ జనరల్ తుషార్ మెహతాకు స్పష్టం చేసింది సుప్రీం కోర్టు.

97816363

హిండెన్‌బర్గ్ రిపోర్ట్‌తో అదానీకి తీవ్ర ఇబ్బందులు ఎదురవుతున్నాయి. తన గ్రూప్ కంపెనీల షేర్లు దారుణంగా పతనమవుతున్నాయి. పలు రేటింగ్ సంస్థలు కూడా అదానీ కంపెనీల స్థితిని మారుస్తున్నాయి. దీంతో భవిష్యత్తులో మరిన్ని ఇబ్బందులు ఎదురయ్యే అవకాశాలు ఉన్నాయి. మరోవైపు.. అదానీ సంపద కూడా పతనం అవుతూనే ఉంది.

Also Read: Read Latest

Business News and Telugu News

97812475

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *