ట్రాఫిక్‌లో కారు డ్రైవర్ హారన్.. ‘ప్రస్ట్రేటెడ్ హైదరాబాదీ’ కౌంటర్‌తో ఫ్యూసుల్ ఔట్..!

Hyderabad: హైదరాబాద్‌ అంటేనే ఫ్లోయింగ్ సిటీ.. పగలు, రాత్రి తేడా లేకుండా రోడ్లన్నీ ఎప్పుడూ బిజీగానే ఉంటాయి. ట్రాఫిక్ గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పని లేదు. ఇక సాయంత్రం పూట అయితే.. ఎక్కడ చూసినా వాహనాలతో రోడ్లన్ని కిక్కిరిసిపోయి.. హారన్లతో మారుమోగిపోతుంటాయి. ఇది ఎప్పుడూ ఉండేదే.. అయితే.. మనం అసలే ఓ చిరాకులో ఉండి.. ఆపై ట్రాఫిక్‌లో ముందుకు వెళ్లలేక.. వెనక్కి పోలేక ఇరుక్కుపోయినప్పుడు.. ఆ ఫ్రస్ట్రేషన్ లెవల్ మామూలుగా ఉండదు. ఇక అదే సమయంలో మన వెనుక ఉన్న కారో, బైకో.. అదే పనిగా హారన్ కొడుతుంటే.. అప్పుడు మన బీపీ ఎలా ఉంటుందో.. చేతికి, ఎక్సలరేటర్‌కి మాత్రమే అర్థమవుతుంది. బైక్ దిగి.. ఆ హారన్ కొట్టే వాన్ని ఎడాపెడా తిట్టాలని.. ఇంకా కోపం తీరకపోతే.. రెండు పీకాలన్నంత కోపం రావటం సర్వసాధారణం. కానీ.. మన కోపాన్నంతా పంటి బిగువనే తొక్కిపెట్టి.. ఇవ్వాల్సిన కౌంటర్ ఇస్తే.. ఎలా ఉంటుంది..? అలాందే చేశాడు.. ఓ ప్రస్ట్రేటెడ్ హైదరాబాదీ.

హైదరాబాద్‌లోని నక్లెస్ రోడ్డుల్లో నిన్న(ఫిబ్రవరి 12న) తీవ్రంగా ట్రాఫిక్ జామ్ అయ్యింది. ఫార్ములా ఈ రేసింగ్ పోటీలు అయ్యాక కూడా ఈ ట్రాఫిక్ ఆంక్షలేంటని అసలే వాహనదారులు కోపంలో ఉంటే.. ఆపై ట్రాఫిక్‌లో ముందుకు వెళ్లలేక.. అలాగని వెనక్కి వెళ్లలేక ఇరుక్కుపోయి గరం గరంగా ఉన్నారు. అయితే.. అదే సమయంలో ఓ గూడ్స్ వ్యాన్ వెనుక ఉన్న ఓ కారు డ్రైవర్ హారన్‌‌తో మోత మోగిస్తున్నాడు. దీంతో చిర్రెత్తుకొచ్చిన ఆ వ్యాన్ డ్రైవర్.. వాహనంలో నుంచి కిందికి దిగాడు. వేగంగా కారు ముందుకొచ్చి.. తన వ్యాన్ డోర్ తీసి.. కారు డ్రైవర్‌‌కు లోపలికి వెళ్లమని సైగ చేశాడు. వ్యాన్ డ్రైవర్ చేసిన ఈ పనికి.. కారు డ్రైవర్‍కు గట్టిగానే కౌంటర్ పడింది. “ముందు వెనక వాహనాలతో రోడ్డు మొత్తం ఫుల్ ప్యాక్ అయి ఉంటే నువ్వెక్కడి పోతావు.. అంతగా ఆగలేకపోతే నా వ్యాన్‌లోకి వెళ్లు.. ఇక్కడ మాత్రమే ఖాళీ ఉంది.” అంటూ వ్యాన్ డ్రైవర్ ఇచ్చిన రిఫ్లైకి కారు డ్రైవర్‌కు దిమ్మతిరిగిపోయింది. ఇందుకు సంబంధించిన వీడియో ఇప్పుడు సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారింది. దీనికి నెటిజన్ల నుంచి కూడా పెద్ద ఎత్తున స్పందన వస్తోంది.

ఈనెల 11న ఎన్టీఆర్ మార్గ్‌లో నిర్వహించిన ఫార్ములా ఈ అంతర్జాతీయ రేసింగ్ పోటీల నేఫథ్యంలో పోలీసులు ట్రాఫిక్ ఆంక్షలు నిర్వహించారు. అయితే.. ఈ ఆంక్షల వల్ల వాహనదారులు తీవ్ర ఇబ్బందులు ఎదుర్కొన్నారు. దేశంలో మొట్టమొదటి సారి నిర్వహిస్తోన్న ఈ పోటీల వల్ల హైదరాబాద్‌కు, తెలంగాణకు పేరు వస్తుందన్న కారణంతో వాహనదారులు.. పోటీలు అయిపోయేంత వరకు ఓపిక పట్టారు. కానీ.. ఆ పోటీలు అయిపోయిన తెల్లారి అంటే.. 12వ తేదీన కూడా పోలీసులు బారికేడ్లు తీసేయకపోవటం.. అటుగా వచ్చిన వాహనాలను అడ్డుకోవటంతో.. వాహనదారుల్లో ఉన్న అసహనం కట్టలు తెంచుకుంది. కొంత మంది వాహనదారులు పోలీసులతో వాగ్వాదానికి దిగారు. అటుగా వెళ్లనిచ్చేవరకు ఊరుకునేది లేదని పట్టుబట్టారు. పోలీసుల ముందే బారికేడ్లు తొలగించి మరీ.. అటు నుంచి వాహనాలు పోనిచ్చారు.

97845828

Read More Telangana News And Telugu News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *