ప్రేమ జంట గిన్నిస్ రికార్డు.. అండర్ వాటర్‌లో ఎక్కువసేపు ఆ పని చేసినందుకే..!

వాలంటైన్స్ డే వేళ ఓ ప్రేమ జంట అరుదైన రికార్డును సొంతం చేసుకుంది. ముద్దు పెట్టుకున్నందుకు గానూ ఈ రికార్డును నమోదు చేసింది ప్రేమ జంట. కేవలం ముద్దు పెట్టుకుంటేనే గిన్నిస్ రికార్డుల్లోకి ఎలా ఎక్కుతారనే డౌట్ మీకు రావొచ్చు నిజమే.. వాళ్లు ముద్దు పెట్టుకుంది బయట కాదు.. అండర్ వాటర్‌లో మరి. అది కూడా 4 నిమిషాలా 6 సెకన్ల పాటు తమ గాఢమైన ముద్దును కొనసాగించారు. 13 ఏళ్లుగా లాంగెస్ట్ అండర్ వాటర్ కిస్ పేరు మీద ఉన్న రికార్డును బద్దలు కొట్టి సరికొత్త మైలు రాయిని సెట్ చేసింది ఈ ప్రేమ జంట.

వాలంటైన్స్‌ డే సందర్భంగా ఓ ప్రేమ జంట గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డును సొంతం చేసుకుంది. ప్రేమలో ఉన్న వాళ్లంతా.. ఈ వాలంటైన్స్ డేను పురస్కరించుకుని తమ ప్రేయసి/ ప్రియుడిపైన తమ ప్రేమ నిరూపించుకునేందుకు ఉవ్విళ్లూరుతుంటారు. అయితే.. కొంత మంది విలువైన గిఫ్ట్‌లు ఇస్తుంటారు.. జీవితాంతం గుర్తుండేలా సర్‌ప్రైజులు ప్లాన్ చేస్తుంటారు. అయితే.. ఈ లవ్ కపుల్ మాత్రం తమ ప్రేమను గిన్నిస్ రికార్డులోకి ఎక్కించుకున్నారు. అదేలా అంటారా.. అండర్ వాటర్‌లో లాంగెస్ట్ కిస్ ద్వారా.. గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డును నమోదు చేశారు. అండర్ వాటర్‌లో 4 నిమిషాల 6 సెకన్లు ముద్దు పెట్టుకుని.. ఇప్పటి వరకున్న రికార్డును బ్రేక్ చేశారు మైల్స్ క్లౌటియర్ (miles cloutier), బెత్ నియల్ (Beth neale) జంట.

ఐదేళ్లుగా సముద్రమంతా ప్రేమలో..

కెనడాకు చెందిన మైల్స్ క్లౌటియర్, సౌత్ ఆఫ్రికాకు చెందిన బెత్ నియల్.. ఐదు సంవత్సరాల క్రితం బెర్ముడాలో కలుసుకున్నారు. వీళ్లిద్దరు ఫ్రీ డైవర్స్‌తో పాటు అండర్ వాటర్ ఫిల్మ్ మేకర్స్ కూడా. వాళ్ల మధ్య ఏర్పడిన స్నేహం కాస్తా.. ప్రేమగా మారింది. వాళ్ల మధ్య ఉన్న సముద్రమంత ప్రేమ ఇప్పటికీ చెక్కుచెదరకుండా అలాగే ఉంది. అయితే.. వీళ్లిద్దరూ ఇప్పుడు సౌత్ ఆఫ్రికాలో నివసిస్తున్నారు. వీళ్ల ప్రేమకు గుర్తుగా.. ఏడాదిన్నర అమ్మాయి నీవా ఉంది.

వాళ్లను కలిపింది కూడా అదే..

అయితే.. ముందు నుంచే బెత్‌కు అండర్ వాటర్ వరల్డ్‌పై అమితాసక్తి ఉండేది. ప్రీ డైవ్ స్పోర్ట్‌పై ఉన్న ఇంట్రెస్ట్‌తో.. సముద్రం లోతుకు వెళ్లి.. అక్కడి జంతువులను, ఆ పరిసరాలను ఆస్వాధించటంలో తన్మయత్వం పొందేది. అయితే.. మైల్స్‌కు ఫ్రీ డైవ్‌ స్పోర్ట్‌తో పాటు అండర్ వాటర్ వరల్డ్‌పై ఉన్న ఆసక్తే.. వాళ్లిద్దరినీ కలిపింది. బెత్ 60 మీటర్లు (196. 85 ఫీట్ల) లోతులో ఫ్రీ డైవ్ చేయగలదు. అంతే కాదు అండర్ వాటర్‌లో 6 నిమిషాలకు పైగా బ్రీత్ కంట్రోల్ చేసుకోగలదు.

13 ఏళ్ల రికార్డు బ్రేక్..

అయితే.. వాళ్ల మధ్య ఉన్న ప్రేమను నిరూపించుకోవాలని ఈ ప్రేమ జంట నిర్ణయించుకుంది. అందుకు.. ముందు నుంచి వాళ్లకు ఆసక్తి ఉన్న ఫ్రీ డైవ్‌‌నే ఎంచుకుంది. లాంగెస్ట్ అండర్ వాటర్ కిస్‌ ద్వారా తమ ప్రేమను నిరూపించుకోవటంతో పాటు.. ఇప్పటి వరకు ఉన్న రికార్డును బ్రేక్ చేయాలని నిర్ణయించుకున్నారు. ఈ ఆలోచన వాళ్లకు మూడేళ్ల క్రితం రాగా.. అందుకోసం కఠిన శిక్షణ పొందారు. చివరికి.. మాల్దీవుల్లోని ఒక హోటల్‌లో గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్స్ నిర్వహించిన ఇటాలియన్ టీవీ షో లో ఈ రికార్డు సృష్టించారు. అయితే.. ఈ రికార్డుతో.. 13 ఏళ్ల క్రితం నెలకొల్పబడిన 3 నిమిషాల 24 సెకన్ల రికార్డును ఈ ప్రేమ జంట బద్దలు కొట్టింది.

వాళ్ల లక్ష్యం అదేనంటా..

అయితే.. ఈ సవాలు తాము ఊహించిన దానికంటే కఠినంగా ఉందని ఈ ప్రేమ జంట చెప్పుకొచ్చింది. ఇందు కోసం ప్రాక్టీస్ చేస్తున్న క్రమంలోనే.. మూడు రోజుల ముందు తాను శ్వాసను కంట్రోల్ చేసుకోలేకపోయినట్టు తెలిపింది బెత్. తాము ఇప్పటికే ఉన్న రికార్డును చేరుకోలేకపోయామన్నారు. అయినప్పటికీ.. వారి మధ్య ఉన్న ప్రేమ, నమ్మకంతో రంగంలోకి దిగి.. చివరికి విజయం సాధించారు. అయితే.. ఫ్రీ డైవ్ స్పోర్ట్‌ మరింత ప్రజాదరణ పొందేలా చేయటమే తమ లక్ష్యమంటోంది ఈ ప్రేమజంట. అంతేకాదు.. సముద్ర సంరక్షణలో తమ వంతు పాత్ర పోషించాలని ఆరాటపడుతోంది.

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *