హైదరాబాద్‌ రోడ్లపై కాస్ల్టీ కారు డ్రైవ్ చేసిన సచిన్ టెండుల్కర్.. ఎన్నికోట్లంటే..!

ఆల్ టైమ్ గ్రేటెస్ట్, మాస్టర్ బ్లాస్టర్ సచిన్ టెండూల్కర్‌ను భారతదేశంలో చాలా మంది ‘క్రికెట్ దేవుడు’గా భావిస్తారు.అయితే సచిన్‌కి క్రికెట్‌పై ఎంత క్రేజ్ ఉందో.. అతనికి కార్లపై కూడా దాదాపుగా  అంతే క్రేజ్ ఉందని మీకు తెలుసా? ప్రముఖ మెగా ఆటోమొబైల్ ఔత్సాహికుడు BMW ఇండియా బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌గా కూడా ఉన్నారు.  సచిన్ ఇటీవల హైదరాబాద్‌లో జరిగిన ఫార్ములా ఇ గ్రాండ్ ప్రిక్స్ ఈవెంట్‌లో కనిపించాడు, అక్కడ భారతదేశంలో అత్యంత ఖరీదైన కారు పినిన్‌ఫరీనా బాటిస్టా డ్రైవింగ్‌ను ఆస్వాదించాడు. కార్టోక్ ప్రకారం, ఇంకా విడుదల చేయని ఈ సూపర్ కారు ధర దాదాపు రూ.20 కోట్లు. సచిన్ తన సోషల్ మీడియాలో పినిన్‌ఫరీనా బట్టిస్టా రైడ్‌ను ఆస్వాదిస్తున్న చిత్రాలను పోస్ట్ చేశాడు. ఇది ఎలక్ట్రిక్ సూపర్ కార్.  సచిన్ తన పోస్టులో ఇలా వ్రాశాడు, “EVలు భవిష్యత్తు?” సచిన్ ఇంకా మాట్లాడుతూ, “ఇది చాలా వేగంగా ఉంది, మేము కాలాన్ని ధిక్కరించి భవిష్యత్తులో అడుగుపెట్టాము.” కారు కోసం ఆనంద్ మహీంద్రా మరియు అతని బృందాన్ని కూడా ఆయన అభినందించారు.

Pininfarina మహీంద్రా యాజమాన్యంలో ఉంది మరియు ఇది భారతీయ మార్కెట్లో ఇంకా ఈ కారు లాంచ్ చేయలేదు. సచిన్‌కు కార్లంటే పిచ్చి..  భారతదేశం అత్యంత ఇష్టపడే మారుతీ 800 నుండి BMW i8 వరకు,  సచిన్ గ్యారేజీలో అనేక కార్లను మనం చూడొచ్చు.  సచిన్ టెండూల్కర్ మొదటి కారు మారుతీ 800. ఇది సచిన్‌కే కాదు చాలా కాలంగా భారతదేశానికి అత్యంత ఇష్టమైన కారు. సచిన్ భావోద్వేగాలు ఈ కారుతో ముడిపడి ఉన్నాయని ప్రచారం జరుగుతోంది. అతను ఇంతకుముందు తన మారుతి 800తో ఉన్న ఫోటోను సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేశాడు.

సచిన్ టెండూల్కర్ ఇటాలియన్ ఆటోమొబైల్ కంపెనీ ఫియట్ బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌గా కూడా ఉన్నారు. S10 అని పిలువబడే 1.6L పాలియో యొక్క కంపెనీ ప్రత్యేక ఎడిషన్‌లో బానెట్‌పై సచిన్ ఆటోగ్రాఫ్ ఉంది. ఈ ఎడిషన్ కారు కూడా సచిన్ సొంతం. ఒక సిరీస్ సందర్భంగా మ్యాన్ ఆఫ్ ది సిరీస్ అవార్డును గెలుచుకున్న తర్వాత సచిన్ వోల్వో ఎస్ 80 కీలను అందజేసినట్లు సమాచారం. వోల్వో ఎస్80 ధర రూ.55 లక్షలకు చేరుకుంది. ఇ

ఇక సచిన్ వద్ద నిస్సాన్ జీటీఆర్ కారు కూడా ఉంది. దీనిని ఒక సిరీస్ సందర్భంగా మ్యాన్ ఆఫ్ ది సిరీస్ అవార్డును గెలుచుకున్న తర్వాత సచిన్ వోల్వో ఎస్ 80 కీలను అందజేసినట్లు సమాచారం. వోల్వో ఎస్80 ధర రూ.55 లక్షలకు చేరుకుంది. ఆడి క్యూ7 దాదాపు ప్రతి సెలబ్రిటీ గ్యారేజీలో ఉంది మరియు సచిన్ ఆడి ఈ మోడల్‌ని కలిగి ఉన్నారు. దీని ధర రూ. 85 లక్షలతో మొదలై 93 లక్షల వరకు ఉంటుంది. దీంతో పాటు మాజీ డాన్ బ్రాడ్‌మాన్ తన 29వ సెంచరీని సాధించినప్పుడు అతనితో స్థాయి డ్రా చేసిన తర్వాత సచిన్  ఫెరారీ కారును పొందాడు. సచిన్ ఈ కారును సూరత్‌కు చెందిన వ్యాపారవేత్తకు విక్రయించినట్లు సమాచారం. ఈ కారు ‘ఫెరారీ కి సవారీ’ అనే బాలీవుడ్ చిత్రంలో కూడా ఉంది.

BMW X5 M50d ఈ కారు  భారతదేశంలో ఎప్పుడూ విక్రయించబడనందున ఈ కారు మోడల్‌ను సచిన్ కోసం BMW దిగుమతి చేసుకుంది. ఈ SUV టీమ్-BHP యొక్క క్లాసిఫైడ్స్ విభాగంలో కూడా విక్రయించబడింది. ఇక BMW i8 సచిన్ కలిగి ఉన్న అత్యంత ఖరీదైన కార్లలో ఐ8 ఒకటి. ఎలక్ట్రిక్ మోటార్ సహాయంతో 1.5-లీటర్ పెట్రోల్ ఇంజన్ నుండి ఈ కారు 357 hp శక్తిని మరియు 520 Nm టార్క్‌ను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. దీని ధర దాదాపు రూ.2.54 కోట్లు. BMW 7- సిరీస్ 750Li M ఈ కారు ధర సుమారు 1.73 కోట్లు మరియు భారతదేశంలో 2016లో విడుదల చేయబడింది.

సచిన్‌ను బిఎమ్‌డబ్ల్యూ మ్యాన్ అని పేరు పెడితే, అందులో తప్పు లేదు, ఎందుకంటే అతను బిఎమ్‌డబ్ల్యూ కార్లలో దాదాపు అన్ని టాప్ మోడల్స్‌ని నడిపాడు. సచిన్‌కు రెండు పోర్షే టెకార్ట్ మోడల్స్ ఉన్నాయని సమాచారం. టెచార్ట్ కిట్‌తో కూడిన పోర్స్చే కేయెన్ టర్బో S మరియు పోర్స్చే 992 టర్బో ఎస్ టెకార్ట్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *