‘సార్’ మూవీ రివ్యూ.. పాఠాలు ఓకే అనిపిస్తాయి

త‌మిళంతో పాటు తెలుగులోనూ మంచి మార్కెట్ ఉన్న హీరో ధ‌నుష్‌. అయితే ఇప్ప‌టి వ‌ర‌కు ఆయ‌న అన్నీ అనువాద సినిమాల్లోనే న‌టించారు. అయితే తొలిసారి ఆయ‌న తెలుగు, త‌మిళ భాష‌ల్లో చేసిన సినిమా ‘సార్‌’. తమిళంలో ‘వాత్తి’ పేరుతో విడుదలైంది. వెంకీ అట్లూరి దర్శకత్వంలో సూర్య దేవ‌ర నాగ‌వంశీ, సాయి సౌజ‌న్య ఈ సినిమాను నిర్మించారు. టీజ‌ర్, ట్రైల‌ర్‌ల‌ను గ‌మ‌నిస్తే.. విద్య‌ను వ్యాపారంగా మార్చిన కార్పొరేట్ కాలేజీల‌పై యువ‌కుడు చేస్తున్న పోరాటంలాగా అనిపిస్తుంది. ‘సార్‌’ సినిమాతో ధ‌నుష్‌, వెంకీ అట్లూరి ఏం చెప్పాల‌నుకున్నారు? అనే విష‌యం తెలియాలంటే ముందు క‌థ‌లోకి వెళ్లాల్సిందే.

క‌థ‌:

క‌డ‌ప జిల్లా క‌లెక్ట‌ర్ మూర్తి (సుమంత్‌) త‌న‌ను క‌ల‌వ‌టానికి వ‌చ్చిన స్టూడెంట్స్‌తో త‌న గురువు బాల‌గంగాధర తిల‌క్ అలియాస్ బాలు (ధ‌నుష్‌) గురించి చెప్ప‌టంతో అస‌లు క‌థ స్టార్ట్ అవుతుంది. 1993 ద‌శ‌కంలో ప్రైవేటు కాలేజీల హ‌వా ప్రారంభ‌మ‌య్యాయి. పిల్ల‌ల త‌ల్లిదండ్రులు నాణ్య‌మైన విద్య కోసం ప్రైవేటు కాలేజీల వైపే చూడ‌టం ప్రారంభించారు. అందుకు కారణం ప్ర‌భుత్వ కాలేజీల్లో స‌రైన టీచ‌ర్లు ఉండ‌రు. త్రిపాఠి జూనియ‌ర్ కాలేజీలో జూనియ‌ర్ లెక్చ‌ర‌ర్‌గా ప‌ని చేసే బాలు, కొన్ని కార‌ణాల‌తో సిరిపురంలోని ప్ర‌భుత్వ జూనియ‌ర్ కాలేజీకి లెక్క‌ల టీచ‌ర్‌గా వెళ‌తాడు. ఆయ‌న‌తో పాటు ఫిజిక్స్‌, కెమిస్ట్రీ లెక్చ‌ర‌ర్స్ కూడా వ‌స్తారు. అప్ప‌టికే ఆ కాలేజీలో బ‌యాల‌జీ టీచ‌ర్ మీనాక్షి (సంయుక్తా మీన‌న్‌) ప‌ని చేస్తుంటుంది. కాలేజీకి వెళ్లిన బాలుకి అక్క‌డ స్టూడెంట్స్ త‌ల్లిదండ్రులు వారి పిల్ల‌లు చ‌దువు కోసం కాలేజీకి వెళ్ల‌టం కంటే ప‌నికి వెళ్లేనే మంచిద‌ని అనుకుంటుంటారు. అప్పుడు బాలు వారిలో ఎలా మార్పు తీసుకొచ్చాడు? బాలు చేసిన ప‌ని వ‌ల్ల త్రిపాఠి (స‌ముద్ర ఖ‌ని)కి వ‌చ్చిన న‌ష్ట‌మేంటి? ఎలాంటి స‌మ‌స్య‌లు వ‌చ్చాయి? వాటిని బాలు ఎలా దాటాడు? అనే విష‌యాలు తెలుసుకోవాలంటే సినిమా చూడాల్సిందే..

స‌మీక్ష‌:

జూనియ‌ర్ లెక్చ‌ర‌ర్ పాత్ర‌లో ధ‌నుష్ అలా సెట్ అయిపోయాడంతే అని చెప్పాలి. ఓ జోష్‌తో ఫ‌స్టాఫ్ అంతా సాగుతూ కనిపించే ఈ పాత్ర‌లో సెకండాఫ్‌లో ఓ ఎమోష‌న‌ల్ రూట్‌లో వెళుతుంది. ధ‌నుష్ త‌న‌దైన న‌ట‌న‌తో వీటిని చ‌క్క‌గా బ్యాలెన్స్ చేశారు. ఇక ఎమోష‌న‌ల్ సీన్స్‌లో అయితే ఒదిగిపోయారు. హీరోయిన్ సంయుక్తా మీన‌న్ పాత్ర పరిమితంగానే ఉంది. యాక్టింగ్ ప‌రంగా ఓకే అనిపించింది. విల‌క్ష‌ణ నటుడు సాయి కుమార్ మ‌రోసారి త‌న‌దైన న‌ట‌నతో ప్రెసిడెంట్ పాత్ర‌కు న్యాయం చేశారు. చాలా రోజుల త‌ర్వాత ఆయ‌నకు మంచి రోల్ ప‌డింద‌నే చెప్పాలి. ఇక స‌ముద్ర ఖ‌ని త‌నదైన న‌ట‌న‌తో విల‌న్ పాత్ర‌కు న్యాయం చేశారు. ఆయ‌న‌కు ఇలాంటి పాత్ర‌ను చేయ‌టం కొత్తేమీ కాదు. చాలా సింపుల్‌గానే చేసుంటారు. ప్ర‌త్యేక పాత్ర‌లో న‌టించిన సుమంత్, హైప‌ర్ ఆది త‌దిత‌రులు వారి వారి పాత్ర‌ల్లో చ‌క్క‌గా న‌టించారు.

విద్య అనేది మ‌న ప్రాథ‌మిక హ‌క్కు. దాన్ని అంద‌రికీ స‌మానంగా ఇవ్వాల‌నే పాయింట్‌ను ద‌ర్శ‌కుడు వెంకీ అట్లూరి చెప్పాల‌నుకున్నారు. ఈ సీరియ‌స్ పాయింట్‌ను ఆయ‌న అలాగే తీసుకెళ్లారు. క‌మ‌ర్షియ‌ల్ ఎలిమెంట్స్‌గా అక్క‌డ‌క్క‌డా పాటలు, ఫైట్స్ యాడ్ చేసుకున్నారు. సినిమాలో ట్విస్టులు, ట‌ర్నులు ఉండ‌వు. ఆడియెన్ ఊహించిన‌ట్లే సినిమా సాగుతుంది. సెకండాఫ్‌లో ఎమోష‌న‌ల్ సీన్స్ బాగానే ఉన్నాయి. అయితే ఫ‌స్టాఫ్ సో సోగానే అనిపిస్తుంది. హీరో హీరోయిన్ ల‌వ్ ట్రాక్ ఆక‌ట్టుకునేలా లేదు. సినిమాలో కొన్ని సీన్స్ చూస్తుంటే త్రీ ఇడియట్స్ వంటి సినిమాలు గుర్తుకు వ‌స్తాయి. అవ‌స‌రంలో ఎవ‌రికీ కులాలు గుర్తుకు రావ‌ని చెప్పే సంద‌ర్భంలో.. విద్య అనేది దేవుడుకి పెట్టే నైవేద్యంలాంటిది. దాన్ని అంతే ప‌విత్రంగా చూడాల‌ని చెప్పే సిట్యువేష‌న్.. ఇలా రెండు, మూడు సంద‌ర్భాల్లో మంచి డైలాగ్స్ ఉన్నాయి. జీవీ ప్ర‌కాష్ సంగీతం,నేపథ్య సంగీతం బావున్నాయి. మాస్టారు.. మాస్టారు పాట బావుంది. యువరాజ్ సినిమాటోగ్ర‌ఫీ బావుంది.

చివ‌ర‌గా.. ‘సార్‌’ పాఠాలు ఓకే అనిపిస్తాయి

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *