సీఎం కేసీఆర్ బర్త్‌డే మీద ChatGPT రాసిన వ్యాసం.. ఏం రాసిందో చూడండి

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖర్‌రావు(Kalvakuntla Chandrasekhar Rao)గా పిలవబడే ప్రముఖ దేశ రాజకీయ నాయకుడు ప్రజలకు కేసీఆర్‌(KCR)గా అత్యంత సుపరిచితులు. దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో ఒకటైన తెలంగాణ రాష్ట్రాన్ని సాధించడంలో ఆయన సమర్ధత, రాజకీయ చతురత ఎంతగానో దోహదపడింది. తన పోరాట పటిమతోనే రాష్ట్రాన్ని సాధించి విస్తృతంగా ప్రసిద్ది చెందారు. ప్రత్యేక రాష్ట్రం తెలంగాణ(Telangana)ను అభివృద్ధి చెందిన రాష్ట్రంగా మార్చడంలో ఆయన ముందుచూపు, దూరదృష్టి ఎంతగానో కీలకంగా మారింది. అలాంటి ప్రజానాయకుడు జన్మదినం(Birthday) ఫిబ్రవరి(February) 17వ తేది కావడంతో ఈరోజును ఆయన అభిమానులు, రాష్ట్ర ప్రజలు, పార్టీ శ్రేణులు, శ్రేయోభిలాషులు ఓ పండుగలా జరుపుకుంటారు. రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా సంబురాలు చేసుకుంటారు.

కేసీఆర్ స్వగ్రామం..

కేసీఆర్ ఫిబ్రవరి 17, 1954న తెలంగాణలోని మెదక్ జిల్లాలోని చింతమడక అనే చిన్న గ్రామంలో జన్మించారు. అతను వ్యవసాయ కుటుంబంలో జన్మించారు. ఐదుగురు పిల్లలలో రెండవవాడు కేసీఆర్. సిద్దిపేటలో పాఠశాల విద్యను పూర్తి చేసి, సిద్దిపేటలోని ప్రభుత్వ డిగ్రీ కళాశాలలో ఆర్ట్స్‌లో బ్యాచిలర్ డిగ్రీని పొందారు. విద్యాభ్యాసం పూర్తయిన తర్వాత కేసీఆర్ తెలంగాణ రాష్ట్ర రోడ్డు రవాణా సంస్థ (టీఎస్‌ఆర్‌టీసీ)లో క్లర్క్‌గా పనిచేశారు.

రాజకీయ జీవితం..

1980వ దశకం ప్రారంభంలో తెలుగుదేశం పార్టీ (టీడీపీ)లో చేరడంతో కేసీఆర్ రాజకీయ ప్రయాణం మొదలైంది. ఆంధ్రప్రదేశ్ శాసనసభ సభ్యుడిగా, ఆ తర్వాత టీడీపీ ప్రభుత్వంలో మంత్రిగా పనిచేశారు. అయితే తెలంగాణ రాష్ట్ర సాధనే లక్ష్యంగా 2001లో టీడీపీతో తెగదెంపులు చేసుకుని తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్) అనే రాజకీయ పార్టీని స్థాపించారు. 2014లో తెలంగాణ ప్రత్యేక రాష్ట్రంగా ఆంధ్ర ప్రదేశ్ నుండి విడిపోయి, తొలి ముఖ్యమంత్రిగా కేసీఆర్ అవతరించినప్పుడు కేసీఆర్ దార్శనికత, అవిశ్రాంత కృషి ఫలించాయి.

KCR Birthday: నాటి ఉద్యమ సారధే నేడు దేశ్‌ కీ నేత .. రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా కేసీఆర్ పుట్టిన రోజు సంబురాలు

సీఎంగా ప్రవేశపెట్టిన పథకాలు..

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రిగా బాధ్యతలు స్వీకరించిన నాటి నుంచి కేసీఆర్ రాష్ట్ర అభివృద్ధి, అభివృద్ధి లక్ష్యంగా అనేక కార్యక్రమాలు చేపట్టారు. రైతులకు ఆర్థిక సహాయం అందించే రైతు బంధు పథకం అమలు, భారీ నీటిపారుదల ప్రాజెక్టుల నిర్మాణం మరియు తెలంగాణ రాష్ట్ర పారిశ్రామిక మౌలిక సదుపాయాల సంస్థ (TSIIC) స్థాపన అతని ముఖ్యమైన విజయాలలో కొన్ని. రాష్ట్రానికి పెట్టుబడులు.

పార్టీ శ్రేణులకు పండగే..

కేసీఆర్ జన్మదినాన్ని పురస్కరించుకుని ఆయన మద్దతుదారులు, శ్రేయోభిలాషులు పలు కార్యక్రమాలు, కార్యక్రమాలను నిర్వహిస్తారు. రక్తదాన శిబిరాలు నిర్వహించడం, నిరుపేదలకు ఆహారం, దుస్తులు పంపిణీ చేయడం, సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు నిర్వహించడం వంటివి ఇందులో ఉన్నాయి. ఈ సందర్భంగా టీఆర్‌ఎస్‌ జెండాను ఆవిష్కరించి మిఠాయిలు పంచిపెట్టారు.

అన్నీ రంగాల్లో అభివృద్ది..

ముగింపులో, కేసీఆర్ పుట్టినరోజు అతని మద్దతుదారులకు మరియు శ్రేయోభిలాషులకు ముఖ్యమైన రోజు, ఈ సందర్భాన్ని చాలా ఉత్సాహంగా జరుపుకుంటారు. కేసీఆర్ నాయకత్వం మరియు రాజకీయ చతురత తెలంగాణ రాష్ట్రాన్ని అభివృద్ధి చెందుతున్న రాష్ట్రంగా మార్చడానికి దోహదపడింది, మరియు ఆయన నిరంతర కృషి మరియు దార్శనికత అన్ని వర్గాల ప్రజల అభిమానాన్ని మరియు గౌరవాన్ని పొందాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *