ఇంటర్‌లో ఇంజనీరింగ్ చేయాలంటే బైపీసీ చేయాలా.. ఇదేం విజనరీ బాబు గారూ!?

ఇంజినీరింగ్ చేయాలంటే.. ఇంటర్మీడియట్ పూర్తి చేయాలి.. ఆ తర్వాత ఎంసెట్ రాయాలి.. అందులో మంచి ర్యాంక్ వచ్చిందంటే అప్పుడు మంచి ఇంజినీరింగ్ కాలేజీలో సీటు వస్తుంది. మంచి ర్యాంక్ రాకపోయినా సరే.. మేనేజ్‌మెంట్ కోటా ఉండనే ఉంటదనుకోండి అది వేరే విషయం. అసలు.. ఈ మొత్తం ప్రాసెస్ జరగాలంటే మాత్రం కచ్చితంగా ఇంటర్మీడియట్ అయితే పూర్తి చేయాల్సిందే. ఓకే.. కాసేపు ఇది పక్కన పెడదాం.. ఇక ఇంటర్మీడియట్‌ విషయానికొస్తే.. అందులో ఎంపీసీ, ఎంఈసీ, బైపీసీ, సీఈసీ ఇలా కొన్ని గ్రూపులుంటాయి. ఇందులో ఏదో ఓ గ్రూప్ చదివేస్తే ఇంజినీరింగ్‌ చేయలేమండోయ్.. ఎంపీసీ చేయాల్సిందే. ఈ మధ్య ఎంబైపీసీ అనే కోర్సు చేసిన వారికి కూడా ఇంజినీరింగ్‌లో స్పెషల్ కోర్సులు తీసుకొచ్చారు. అయితే.. కేవలం బైపీసీ చేసినవాళ్లో, సీఈసీ చదివిన వాళ్లకు ఇంజినీరింగ్‌లో చేరే అవకాశలైతే ఇప్పటివరకు లేవన్నది మనకు తెలిసిన పరిజ్ఞానం. ఇది మాక్కూడా తెలుసులేవో.. ఈ సోదంతా మాకెందుకంటారా.. అక్కడికే వస్తున్నా.. “ఇంటర్మీడియట్‌లో ఇంజినీరింగ్ చేయాలంటే బైపీసీ చేయాలి”.. అంటూ సెలవిచ్చారు ఏపీ మాజీ సీఎం నారా చంద్రబాబు నాయుడు.

అది విన్న వాళ్లందరికీ.. చంద్రబాబు గారు ఏ లాజిక్‌తో చెప్పారంటావ్ చెప్మా.. అంటూ డౌటనుమానం బుర్రలను తొలిచేసింది. ఇంతకీ ఈ స్టేట్ మెంట్ ఇచ్చింది కూడా ఎక్కడో పబ్లిక్ మీటింగ్‌లో కాదండోయ్.. ఆగస్టు 15 సందర్భంగా విశాఖపట్నంలో “ఇండియా విజన్ 2047” డాక్యుమెంట్ విడుదల కార్యక్రమంలో సెలవిచ్చారు. ఎంతో ప్రతిష్టాత్మకంగా నిర్వహించిన ఈ ఇండియా విజన్ 2047 ప్రోగ్రాంలో చంద్రబాబు చాలా విలువైన విషయాలే చెప్పుకొచ్చారు. అయితే.. తన విజన్‌ గురించి వివరించేటప్పుడు మాత్రం.. కొంచెం తడబడి.. మీడియాకు దొరికిపోయారు.

తన పిల్లలు ఇంజినీరింగ్ చేయాలనుకోవటం తల్లిదండ్రుల 20 ఏళ్ల కల అని.. ఆ కలే విజన్ అంటూ చంద్రబాబు వివరించారు. అయితే.. ఆ విజన్ నెరవేర్చుకునేందుకు పిల్లల చిన్నప్పటి నుంచే ఏ స్కూల్‌లో వేయాలి.. ఇంటర్మీడియట్ ఎక్కడ చేయాలి.. ఇంటర్మీయట్‌లో ఇంజినీరింగ్ చేయాలంటే బైపీసీ చేయాలి.. అని వివరిస్తూ లాజిక్ మిస్ అయ్యారు బాబు. దీంతో.. ఈ మొత్తం కార్యక్రమంలో చెప్పిన ఆయన విలువైన విజన్ మొత్తం పక్కనపెట్టేసి.. ఈ క్లిప్ వరకు కట్ చేసి.. సోషల్ మీడియాలో తెగ వైరల్ చేస్తున్నారు నెటిజన్లు.

ఇంతకూ ఇదేం విజనరీ బాబు గారూ అంటూ ఓ రేంజ్‌లో కామెంట్లు చేస్తూ ఆడేసుకుంటున్నారు. అంత పెద్ద విజన్ ఉన్న నాయకుడు.. ఎన్నో విలువైన విషయాలు చెప్తున్న క్రమంలో ఏదో కొంత లాజిక్ మిస్సయ్యారు.. దానికి ఇంత రచ్చ చేయాలా.. అంటూ మరికొందరు బాబు గారి తడబాటుకు కవర్ డ్రైవ్ చేస్తున్నారు. ఇదంతా కేవలం సోషల్ మీడియాలో జరుగుతున్న చర్చ మాత్రమేనండోయ్..!

ఇదిలా ఉంటే.. గతంలోనూ టీడీపీకి చెందిన మాజీ ఎమ్మెల్యే జలీల్ ఖాన్ ఓ ఇంటర్వ్యూలో.. బీకాంలో మ్యాథ్స్, ఫిజిక్స్ ఉంటుందంటూ ఓ స్టేట్‌మెంట్ ఇచ్చారు. బీకాంలో అకౌంట్స్ ఉంటుంది కానీ మ్యాథ్య్, ఫిజిక్స్ ఎందుకుంటుందని అడిగితే.. అకౌంట్సే మ్యాద్య్ అని చెప్పుకొచ్చారు. సరే.. అది మ్యాథ్స్ అనుకుంటున్నారు కాబట్టి ఉంటుంది.. కానీ ఫిజిక్స్ ఉండదు అని ఆ ఇంటర్యూ చేసే వ్యక్తి చెప్తే.. ఉంటదుంటది.. ఫిజిక్స్ ఎందుకుండదంటూ దబాయించి మరీ చెప్పిన ఆ వీడియో అప్పట్లో ఓ దుమారమే రేపింది. ఇప్పుడు ఆ విషయాన్ని కూడా గుర్తు చేస్తున్నారు కొంత మంది నెటిజన్లు.

ఇటువంటి మరిన్ని వార్తలు సమయం తెలుగులో చదవండి. లేటెస్ట్ వార్తలు, సిటీ వార్తలు, జాతీయ వార్తలు, బిజినెస్ వార్తలు, క్రీడా వార్తలు, రాశిఫలాలు ఇంకా లైఫ్‌స్టైల్ అప్‌డేట్లు మొదలగునవి తెలుసుకోండి. వీడియోలను TimesXP లో చూడండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *