ఫ్రీగా ఐవీఎఫ్ చికిత్స.. సహజంగా గర్భం దాల్చలేని జంటలకు గుడ్ న్యూస్

ఫ్రీగా ఐవీఎఫ్ చికిత్స.. సహజంగా గర్భం దాల్చలేని జంటలకు గుడ్ న్యూస్ గోవా ప్రభుత్వం సెప్టెంబరు 1 నుంచి భారతదేశంలో ఉచిత ఇన్ విట్రో ఫెర్టిలైజేషన్ (IVF) చికిత్సను అందించే మొదటి రాష్ట్రంగా అవతరించనుందని ఇటీవలే ప్రకటించింది. ఈ వార్తలను వంధ్యత్వంతో పోరాడుతున్న జంటలు స్వాగతించారు. ఖర్చు గురించి చింతించాల్సిన అవసరం లేకుండా అక్కడి ప్రభుత్వం సంతానోత్పత్తి చికిత్సలను అందించనుంది. గోవా ముఖ్యమంత్రి ప్రమోద్ సావంత్, ఆరోగ్య మంత్రి విశ్వజిత్ రాణే ఈ ప్రకటన చేయగా.. సహజంగా గర్భం దాల్చలేని జంటలకు సహాయం చేయడానికి ప్రభుత్వం ఉచిత IVF చికిత్సను అందించాలని అక్కడి ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఆగస్టు 14న వారు సహాయ పునరుత్పత్తి సాంకేతికత (ART), ఇంట్రాయూటరైన్ ఇన్సెమినేషన్ (IUI)/ఇన్ విట్రో ఫెర్టిలైజేషన్ (IVF) కేంద్రాన్ని ప్రారంభించారు.

ముఖ్యమంత్రి తెలిపిన ప్రకారం, భారతదేశంలో దాదాపు 12-15% జంటలపై వంధ్యత్వం ప్రభావం చూపుతుంది. ఇది పెద్ద సామాజిక, మానసిక భారం అవుతుందన్న అనే వాస్తవాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకున్న తర్వాత ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఈ తరహా జంటలపై ఆర్థిక భారాన్ని తగ్గించి, కుటుంబాన్ని కొనసాగించేందుకు వారికి మంచి అవకాశం కల్పించేందుకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ఈ సందర్భంగా ముఖ్యమంత్రి ప్రమోద్ సావంత్  తెలిపారు. గోవాలోని మహిళలు ఇకపై IVF చికిత్స కోసం రాష్ట్రం దాటి వెళ్లాల్సిన అవసరం లేదని ఆరోగ్య మంత్రి తెలిపారు. సంపూర్ణ ఆరోగ్య సంరక్షణకు సంబంధించిన ప్రభుత్వ దార్శనికతకు అనుగుణంగా, కుటుంబాల్లో ఆనందాన్ని తీసుకురావడానికి ఈ దశ ప్రారంభించామన్నారు.

గోవాలో ప్రత్యేక IVF సౌకర్యాన్ని ఏర్పాటు చేయడానికి కార్పొరేట్ సోషల్ రెస్పాన్సిబిలిటీ (CSR) నిధులను ఉపయోగించాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఈ సదుపాయం ప్రపంచ స్థాయి సాంకేతికత, అధిక-నాణ్యత సంతానోత్పత్తి చికిత్సను అందించడానికి నిపుణులైన వైద్యులు అందుబాటులో ఉండనున్నారు.  భారతదేశంలో సంతానోత్పత్తి చికిత్సలకు ప్రధాన కేంద్రంగా గోవా మారుతుందని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం భావిస్తోంది. అర్హత ప్రమాణాల ప్రకారం, సహజంగా గర్భం దాల్చలేని గోవాలో నివసిస్తున్న ఏ జంట అయినా ఈ ఉచిత IVF చికిత్సను పొందవచ్చు. దీని కోసం ప్రభుత్వం ఒక ప్రత్యేక హెల్ప్‌లైన్ నంబర్‌ను కూడా ఏర్పాటు చేసింది. ఇక్కడ జంటలు వారి అన్ని సందేహాలకు సమాధానాలు పొందవచ్చు, ఉచిత IVF చికిత్సను తీసుకోవచ్చు.

గోవాలో ప్రారంభమైన ఈ ఉచిత IVF చికిత్స.. భారతదేశం అంతటా వంధ్యత్వంతో పోరాడుతున్న జంటలకు ఓ శుభ వార్తను అందించింది. సాధారణంగా వంధ్యత్వ చికిత్సలు చాలా ఖరీదైనవి, వాటిని ప్రతి ఒక్కరూ భరించలేరు. కాబట్టి గోవా అనేది ఇప్పుడు భారతదేశంలో ఉచిత IVF చికిత్సను అందించే మొదటి రాష్ట్రంగా అవతరించింది. త్వరలో ఇతర రాష్ట్రాలు కూడా ఈ పద్దతిని అనుసరిస్తాయని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

        ©️ VIL Media Pvt Ltd.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *