అది చెత్త ఆలోచన.. ఫామ్‌లో ఉన్న ఆటగాళ్లు కావాలి గానీ: గంభీర్

వన్డే వరల్డ్ కప్‌లో టీమిండియా తుది జట్టు కూర్పు ఎలా ఉండాలి? ఎంత మంది బ్యాటర్లు? బౌలర్లెంత మంది? ఆల్ రౌండర్లు ఎంతమందితో బరిలోకి దిగాలి? వంటి అంశాలపై విస్తృతంగా చర్చ జరుగుతోంది. ఇదే విషయంపై టీమిండియా మాజీ కోచ్ రవిశాస్త్రి సైతం మాట్లాడాడు. తుది జట్టు టాప్-7లో కనీసం ముగ్గురు ఎడమ చేతి వాటం బ్యాటర్లు ఉండాలని వ్యాఖ్యానించాడు. అయితే ఆ కామెంట్లను భారత మాజీ ఓపెనర్ గౌతమ్ గంభీర్ తప్పుబట్టాడు.

అదొక చెత్త ఆలోచన

జట్టులో ఎడమ చేతి వాటం బ్యాటర్లు ఉండాలనే సూచనపై స్పందించిన గంభీర్.. అదొక చెత్త ఆలోచన అని చెప్పుకొచ్చాడు. “ఫామ్‌ చూసి ఆటగాళ్లను జట్టులోకి తీసుకోవాలి. అంతేగాని సదరు ప్లేయర్ లెఫ్ట్ హ్యాండరా? లేక రైట్ హ్యాండరా? అనేది పట్టించుకోవాల్సిన అవసరం లేదు. జట్టులో ఎంత మంది లెఫ్ట్ హ్యాండర్లు ఉన్నారన్నది అసలు సంబంధమేలేని అంశం. ఎవరు ఎలా ఆడుతున్నారు? బౌలర్లను ఎలా ఎదుర్కొంటున్నారు? సదరు ఆటగాడు వన్డే వరల్డ్ కప్‌లో జట్టుకు ఉపయోగపడతాడా? లేదా? అనేది ఆలోచించాలి. లెఫ్ట్ హ్యాండర్లు బాగా ఆడకపోయినా వారినే కొనసాగించాలా? లేదా ముగ్గురు వాళ్లే ఉండాలన్న రూల్ ఏమన్నా ఉందా? మనకు కావాల్సిన క్వాలిటీ.. లెఫ్ట్ హ్యాండర్ల క్వాంటిటీ కాదు. జట్టులో ముగ్గురు లెఫ్ట్ హ్యాండ్ బ్యాటర్లు ఉండాలన్నది చాలా చెత్త ఆలోచన”

మెగా టోర్నీలో చోటు దక్కాలంటే రన్స్ చేయాల్సిందే..

గాయం నుంచి కోలుకున్న శ్రేయస్ అయ్యర్, కేఎల్ రాహుల్‌లు ఆసియా కప్ 2023 కోసం ఎంపిక చేసిన జట్టులో చోటు సంపాదించిన విషయం తెలిసిందే. అయితే రాబోవు వన్డే వరల్డ్ కప్‌లో తమ బెర్తులను ఖరారు చేసుకోవాలంటే.. రాహుల్, అయ్యర్‌లు ఆసియా కప్‌లో కచ్చితంగా పరుగులు చేయాలని గంభీర్ వ్యాఖ్యానించాడు. ఏమాత్రం తేడా కొట్టి పరుగులు చేయకపోయినా.. సూర్యకుమార్ యాదవ్, తిలక్ వర్మలు వారి స్థానాన్ని భర్తీ చేసే అవకాశం ఉందని చెప్పుకొచ్చాడు గౌతీ.

కాగా.. ఆసియా కప్ 2023లో తుది జట్టుపై ఇటీవల మాజీ హెడ్ కోచ్ రవిశాస్త్రి తన అభిప్రాయాలను పంచుకున్నాడు. తుది జట్టులో కనీసం ముగ్గురు లెఫ్ట్ హ్యాండర్లు ఉంటే బాగుంటుందని పేర్కొన్నాడు. అలా ఉండటం జట్టుకు ఎంతో ఉపయోగకరంగా ఉంటుందని చెప్పుకొచ్చాడు.

ఆసియా కప్ 2023 కోసం ప్రకటించిన జట్టులో లెఫ్ట్ హ్యాండర్లు తిలక్ వర్మ, ఇషాన్ కిషన్, రవీంద్ర జడేజా, అక్షర్ పటేల్‌లకు చోటు దక్కింది. ఈ నేపథ్యంలో రవిశాస్త్రి వీరిలో ముగ్గురు టాప్-7 ఉండాలనే అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేశాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *