డిజిటల్ జాబ్ చేయాలనుకుంటున్నారా? ఈ ఐదు కోర్సులు బెస్ట్

వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న డిజిటల్ యుగంలో సాంకేతిక వృత్తిని కొనసాగించడం అనేది భవిష్యత్తులోకి సాహసోపేతమైన మరియు ఉత్తేజకరమైన ప్రయాణం. ఈ మార్గాన్ని ఎంచుకోవడం ఎప్పటికప్పుడు మారుతున్న ఫీల్డ్‌తో పాటు సృజనాత్మకత, సమస్య-పరిష్కారం మరియు వృద్ధికి అంతులేని అవకాశాలను అందిస్తుంది.

విభిన్న పద్ధతులు

టెక్నాలజీ VP లేదా IT మేనేజర్ వంటి అధిక-చెల్లింపు IT రోల్స్ కి సాధారణంగా విస్తృతమైన విద్య మరియు అనుభవం అవసరం, అయితే IT కెరీర్‌లో విజయానికి విభిన్న మార్గాలు ఉన్నాయి. వృత్తిపరమైన ధృవపత్రాలు అవసరమైన నైపుణ్యాలను పొందేందుకు త్వరిత మార్గాన్ని అందిస్తాయి, యజమానులకు మీ సామర్థ్యాన్ని ప్రదర్శిస్తాయి. సర్టిఫికేషన్‌లు Google మరియు Microsoft వంటి పరిశ్రమల ప్రముఖులచే ఎక్కువగా గుర్తించబడతాయి మరియు విలువైనవిగా ఉంటాయి మరియు కొంతమంది యజమానులకు ఇది ముఖ్యమైన ప్రమాణం.  మీరు డిజిటల్ లో కెరీర్‌ను ప్రారంభించాలని నిర్ణయించుకున్నట్లయితే లేదా కెరీర్‌ను మార్చాలని నిర్ణయించుకున్నట్లయితే, ఖచ్చితంగా ఈ కోర్సులను మీ చదువులో భాగంగా చేసుకోండి.

Google సైబర్‌ సెక్యూరిటీ ప్రొఫెషనల్ సర్టిఫికేట్

ఈ సర్టిఫికేట్ కోర్సు ముప్పు అంచనా, వ్యూహ రూపకల్పన మరియు దాడుల నుండి సురక్షితంగా ఉండటానికి సాంకేతికతల అమలును కవర్ చేస్తుంది. ఈ కోర్సు సర్టిఫికేట్ ప్రోగ్రామ్ మిమ్మల్ని సైబర్ సెక్యూరిటీ అనలిస్ట్ మరియు సెక్యూరిటీ ఆపరేషన్స్ సెంటర్ (SOC) అనలిస్ట్ వంటి ఎంట్రీ-లెవల్ పాత్రల కోసం సిద్ధం చేస్తుంది. Python, Linux మరియు SQLతో అనుభవం ఉన్న సాధనాలను ఉపయోగించడం ద్వారా అనధికారిక యాక్సెస్ నుండి నెట్‌వర్క్‌లు, పరికరాలు, వ్యక్తులు మరియు డేటాను ఎలా రక్షించాలో మీరు నేర్చుకుంటారు. కోర్సు పూర్తి చేసిన తర్వాత, మీరు Google మరియు American Express, Deloitte, Colgate-Palmolive, Mandiant, T-Mobile మరియు Walmart వంటి సంస్థలలో ఉద్యోగాల కోసం నేరుగా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

Google డేటా అనలిటిక్స్ ప్రొఫెషనల్ సర్టిఫికేట్

డేటా విజువలైజేషన్ మరియు విశ్లేషణ వంటి డేటా అనలిటిక్స్ నైపుణ్యాలు పీపుల్ మేనేజ్‌మెంట్ మరియు స్టోరీ టెల్లింగ్ వంటి సాంప్రదాయ మానవ నైపుణ్యాలను పూర్తి చేస్తాయి. డేటా అనలిస్ట్‌గా, మీరు స్పెషలైజేషన్ కోసం మీకు అనేక ఆప్షన్స్ ఇస్తూ, ఏదైనా ఊహించదగిన ఫీల్డ్‌లో పని చేయవచ్చు. ఈ కోర్సు సర్టిఫికేట్ 180 గంటల ఇంటరాక్టివ్ కంటెంట్‌ను అందిస్తుంది, డేటా అనలిటిక్స్‌లో అనుభవజ్ఞులైన Google ఉద్యోగులు ప్రత్యేకంగా రూపొందించారు. ఇది జూనియర్ డేటా అనలిస్ట్ లేదా డేటాబేస్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ వంటి ఎంట్రీ-లెవల్ స్థానాలకు అవసరమైన విశ్లేషణాత్మక సాధనాలు మరియు నైపుణ్యాలను మీకు పరిచయం చేసే వీడియోలు, అసెస్‌మెంట్‌లు మరియు ల్యాబ్‌లను కలిగి ఉంటుంది.

Jobs in amazon: అమెజాన్‌లో లక్షల ప్యాకేజీతో ఉద్యోగాలు పొందడం ఎలా?ఇది చూడండి

Microsoft Power BI డేటా అనలిస్ట్ ప్రొఫెషనల్ సర్టిఫికేట్

డేటా ఆధారిత నిర్ణయాధికారం ప్రాముఖ్యతను పొందుతున్నందున, డేటా విశ్లేషకులు అధిక డిమాండ్‌లో ఉన్నారు. మైక్రోసాఫ్ట్ పవర్ BI అనేది డేటా అనలిటిక్స్ మరియు బిజినెస్ ఇంటెలిజెన్స్ కోసం అగ్ర సాధనం, డేటా ఆధారిత నిర్ణయాల కోసం ఫార్చ్యూన్ 500 సంస్థలలో 97% విశ్వసించాయి. ఈ కోర్సు సిరీస్ ఎక్సెల్, స్టార్ స్కీమా డేటా మోడలింగ్ మరియు DAX లెక్కల్లో డేటా తయారీని బోధిస్తుంది మరియు పరిశ్రమ గుర్తింపు పొందిన PL-300: Microsoft Power BI డేటా అనలిటిక్స్ సర్టిఫికేషన్‌ను తీసుకోవడానికి మిమ్మల్ని సిద్ధం చేస్తుంది.

Google IT సపోర్ట్ ప్రొఫెషనల్ సర్టిఫికేట్

IT సపోర్ట్ సర్టిఫికేట్ 2018లో ప్రారంభించబడినప్పటి నుండి, 82% గ్రాడ్యుయేట్లు 6 నెలల్లోపు కొత్త ఉద్యోగం, ప్రమోషన్ లేదా పెంపు వంటి సానుకూల కెరీర్ ఫలితాలను నివేదించారు. ఈ కెరీర్ బిగినర్స్-ఫ్రెండ్లీ ప్రోగ్రామ్ సైబర్ సెక్యూరిటీ, కంప్యూటర్ నెట్‌వర్క్‌లు మరియు హ్యాండ్-ఆన్ ప్రాజెక్ట్‌లతో కస్టమర్ సపోర్ట్ వంటి ప్రాథమిక IT విభాగాలను కవర్ చేస్తుంది. మీరు ఈ ప్రొఫెషనల్ సర్టిఫికేట్‌ను పూర్తి చేసినప్పుడు, మీరు యూనివర్సిటీ ఆఫ్ లండన్ యొక్క BSc కంప్యూటర్ సైన్స్‌లో చేరినట్లయితే క్రెడిట్ పొందడం ద్వారా మీ ప్రాక్టీస్ ని కొనసాగించవచ్చు.

మెటా డేటాబేస్ ఇంజనీర్ ప్రొఫెషనల్ సర్టిఫికేట్

పరిశ్రమలు మరియు విధుల్లో డేటాబేస్ ఇంజనీర్‌లకు అధిక డిమాండ్ ఉంది, డిజిటల్ డేటాబేస్‌లను రూపొందించడానికి మరియు అమలు చేయడానికి నైపుణ్యం కలిగిన నిపుణుల అవసరాన్ని పెంచుతుంది. మెటాలో పరిశ్రమ-గుర్తింపు పొందిన నిపుణులతో, ఈ ప్రోగ్రామ్ వెబ్ మరియు అప్లికేషన్ డెవలప్‌మెంట్ కోసం SQL, పైథాన్ మరియు జంగోతో పాటు డేటాబేస్ సృష్టి మరియు నిర్వహణలో కీలక నైపుణ్యాలను బోధిస్తుంది. కోర్సు పూర్తయిన తర్వాత, మీరు మెటా కెరీర్ ప్రోగ్రామ్‌ల జాబ్ బోర్డ్ మరియు కెరీర్ సపోర్ట్ రిసోర్స్‌లకు యాక్సెస్ పొందుతారు. టెక్‌లో కెరీర్ పురోగతికి అనుకూలంగా ఉంటుంది, అర్ధవంతమైన సామాజిక ప్రభావాన్ని చూపుతుంది మరియు ఉత్తేజకరమైన మరియు రివార్డింగ్ కెరీర్ మార్గాన్ని ప్రారంభించింది. ఈ ప్రొఫెషనల్ సర్టిఫికేషన్‌లలో ఒకదాన్ని సంపాదించడం సాంకేతికతలో బలమైన పునాదిని అందించడమే కాకుండా మరిన్ని ప్రత్యేకతలకు మార్గం సుగమం చేస్తుంది. IIT గౌహతి డేటా సైన్స్ మరియు ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్‌లో BSc (ఆనర్స్) అందిస్తుంది, ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్, డీప్ లెర్నింగ్, NLP, కంప్యూటర్ విజన్ మరియు AI ఎథిక్స్ వంటి అత్యాధునిక విషయాలను అందిస్తోంది. మీరు ఉత్పాదక AI మోడల్‌లను అన్వేషిస్తారు, PARAM సూపర్‌కంప్యూటర్‌తో 30+ ML మరియు AI పరిశోధన ప్రాజెక్ట్‌ల నుండి ప్రయోజనం పొందుతారు మరియు ఫౌండేషన్ సర్టిఫికేట్, డిప్లొమా, డిగ్రీ లేదా ఆనర్స్ డిగ్రీని పొందేందుకు ప్రతి సంవత్సరం నిష్క్రమణ ఎంపికలతో మీ విద్యను రూపొందించుకుంటారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *