ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు జాక్‌పాట్! నవరాత్రి తర్వాత పెంపు.. లేటెస్ట్ అప్‌డేట్ ఇదిగో..

కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు అలవెన్స్, ఇంటర్నల్ రిలీఫ్, ఇంటి రెంట్  అలవెన్స్ సహా అనేక ప్రయోజనాలు కల్పిస్తున్నారు.  పండుగల కాలం దగ్గర పడుతుండటంతో కోట్లాది మంది కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు కేంద్ర ప్రభుత్వ అలోవేన్స్  పెంపు ప్రకటన కోసం ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. 

 కేంద్ర ప్రభుత్వం సబ్సిడీ ధరలను ఎప్పుడైనా పెంచే అవకాశం ఉందని వార్తలు వస్తున్నాయి. అందుకనుగుణంగానే నవరాత్రుల తర్వాత  పెంపునకు సంబంధించిన నోటిఫికేషన్ వెలువడుతుందని కూడా చెబుతున్నారు. అయితే, ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు డియర్‌నెస్ అలవెన్స్‌ను పెంచే ఖచ్చితమైన తేదీకి సంబంధించి అధికారిక ప్రకటన ఇంకా వెలువడలేదు.

ఎంత శాతం పెరుగుతుంది?

అలాగే ఈసారి సబ్సిడీని 3% పెంచే యోచనలో కేంద్ర ప్రభుత్వం ఉన్నట్లు చెబుతున్నారు.  తాజా డేటా ప్రకారం, జూలై 2023కి ఆల్ ఇండియా CPI-IW 3.3 పాయింట్లు పెరిగి 139.7కి చేరుకుంది. 1-నెల శాతం మార్పులో గత నెలతో పోలిస్తే ఇండెక్స్ 2.42 శాతం పెరిగింది.

జీతం ఎంత పెరుగుతుంది?

బేసిక్ జీతం 3% పెంచితే కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగుల జీతం పెరుగుతుంది. ఒక ఉద్యోగి ప్రతినెల జీతం రూ. 50,000 అండ్  బేసిక్   వేతనం రూ. 15,000   ఉంటే, అతను ప్రస్తుతం రూ. 6,300 గ్రాట్యుటీని పొందుతాడు, ఆంటే  బేసిక్  వేతనంలో 42 శాతం. అయితే, ఊహించిన 3 శాతం పెంపు తర్వాత, సబ్సిడీ నెలకు రూ.6,750కి పెరుగుతుంది,   గతం కంటే రూ.450 ఎక్కువ. కాబట్టి, ఒక ఉద్యోగి రూ.15,000 బేసిక్ పేతో నెలకు రూ.50,000 సంపాదిస్తే, అతని జీతం నెలకు రూ.450 పెరుగుతుంది.

  ఇప్పుడు ఉద్యోగులకు ఎంత డీఏ ఇస్తున్నారంటే ?

ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు డియర్‌నెస్ రిలీఫ్, పెన్షనర్లకు డియర్‌నెస్ రిలీఫ్ ఇవ్వడం గమనించాల్సిన విషయం. సాధారణంగా, డియర్‌నెస్ రేట్ అండ్  డియర్‌నెస్ రిలీఫ్‌లు జనవరి ఇంకా జూలైలో సంవత్సరానికి రెండుసార్లు పెంచబడతాయి. ప్రస్తుతం కోటి మందికి పైగా కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు, పెన్షనర్లు 42 శాతం సబ్సిడీని పొందుతున్నారు.

అంతకుముందు గత మార్చిలో కేంద్ర ప్రభుత్వం సబ్సిడీని 4 శాతం పెంచి 42 శాతానికి పెంచింది. ప్రస్తుత ద్రవ్యోల్బణం రేటును బట్టి, తదుపరి రేటు పెంపు 3 శాతం ఉంటుందని వివిధ నివేదికలు సూచిస్తున్నాయి. అయితే త్వరలోనే అధికారిక ప్రకటన వెలువడే అవకాశం ఉంది.

Posted in Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *